Hạng D
8/10/11
3.066
5.958
133
Nhật cũng bị mà, civic đó, gần tỉ đó, này do nhà lắp ráp thoi
Lỗi do nhà sx thì xe nào cũng có lỗi nhẹ hay nặng thôi vấn đề là hãng chiệu khắc phục sửa chữa thay thế thì okay, như Xpander người bạn thấy hãng thay cho cặp phuộc và bơm xăng.

Hạng D
24/8/07
1.661
2.707
113
chiêc seltos này đợt mới ra mình cũng thích mà thấy lỗi liên tục, nào là hộp số, dột mưa, rồi giờ vụ này nữa. ít tiền đi xe nhật, chán xe hàn ghê
giờ này mà còn Nhật vs Hàn, đọc cho thông neh

ở xứ mình nên mua Vinfast..

9/7/20
752
1.037
93
28
xe mình thì bật máy lạnh nhỏ nhỏ thì nó kêu ri ri ri nghe bực mình lắm, bật to gió quạt mạnh thì nó át tiếng hoặc tắt thì hết. Chán

Hạng D
19/6/19
1.180
1.907
113
  • Haha
Reactions: uro4m and tenxo
Hạng B2
1/8/16
116
106
43
40
Nhức đầu nhỉ, mua xe Bejing X7 đi có vẻ ngon hơn vì nó thuần tàu. Còn Kia Seltos là con xe Hàn lắp đồ Tàu. Thà mua luôn con xe tàu thì ngon hơn.

• Haha
Reactions: ndhonghai
Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Trình lắp ráp cùi bắp nó làm mấy cái ngàm nhựa không khít/chặt đó. Lắp con xe mấy chục ngàn đô mà như lắp đồ chơi tụi nhỏ. Nản.
Mở ngoặc: xe nào cũng vậy à, hàn nhật mĩ lắp ở VN là toang hết.

• Like
Reactions: pcloud
Hạng B2
15/9/06
131
177
43
View attachment 2404778
*Ảnh minh họa

Xe em Seltos đi hơn 4k tự nhiên xuất hiện tiếng rè è è è ở táp lo bên lái. Lúc đầu em nghĩ từ máy lạnh nhưng tắt luôn vẫn nghe. Lúc để garanty thì nó nghe sọc sọc như dây curoa gì chạy. Lúc chạy nhanh rồi thì mới nghe rè rè. Lên hãng nó nói ... bình thường, điên đầu.

Em vẫn chưa mở taplo ra nhưng có gắn Vietmap P2 thợ luồn dây qua cột A. Các bác có gặp trường hợp này tư vấn giúp em các lỗi có thể nằm ở đâu với.

Thanks các bác.
Bác kiểm tra xem có nhét dây điện, cao su, hay gì vào các khe không? ví dụ như dây điện cam hành trình, gioăng cao su nhét vào các khe hở vì nghĩ kín khín lại nó đẹp hơn. Như xe em (không phải Sentos) kêu két két là do những thứ này.