Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG
RE: Xe màu đen trong Transporter 2

Con 599 nó hay ở chổ là được 4 chổ và nội thất thì rất đẹp. Giá của nó thì chắc chỉ để chúng ta nằm mơ mà thôi.

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Cái số tự động gạt trên vô lăng như gẩy đàn thì trên Civịt 2.o cũng có đấy ợ.

Trích đoạn: kanz_min

cho e hỏi nhé, em A8 là số tự động, vậy mà sao trong đoạn nó đưa thằng cu con trai ông nghị sĩ và con bé sát thủ chạy trốn CS, thằng cha transporter cứ gạt lên gạt xuống như số sàn vậy???[8|]

Để chế độ M, có thể lên xuống số bằng tay. Hầu hết các xe AT đều có chế độ này.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

ko phải, nó ko gat ở rãnh +/- như các bác nói, nên em mới hỏi ^_^ các bác xem lại ở đoạn nó chạy trên bãi biển Miami ý

Trích đoạn: kanz_min

ko phải, nó ko gat ở rãnh +/- như các bác nói, nên em mới hỏi ^_^ các bác xem lại ở đoạn nó chạy trên bãi biển Miami ý

chắc ông đạo diễn kêu thằng diễn viên là:

ĐD: xe thì AT thật đấy nhưng mày cứ gạt lên gạt xuống cái cần số cho tao

DV: để làm gì thế anh?

ĐD: thì nhìn cho nó chuyên nghiệp và gay cấn chớ sao, chứ thực ra mày có đua xe cảnh đó đâu... có mấy cu cát sờ ca đơ lo hết rồi

DV: thế người ta sẽ thắc mắc đó anh ơi... xe AT gì mà gạt cần liên hồi

ĐD: thì như thế phim mình càng nổi chứ sao

Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi

Không chạm nóc thì không mất tiền vé.
Nhưng mà chạm gầm ở mấy cái gờ giảm tốc, mất tiền còn nhiều hơn ấy chứ.
Ý em nói là ở bên Tây bác ạ, chứ chạy kiểu đấy ở VN thì ko phải là chạm gầm mà vỡ hàm và dập môi luôn ấy chứ

Hạng B2
15/12/06
301
0
16
53
HN

Trích đoạn: hoangkha8487

cho e hỏi nhé, em A8 là số tự động, vậy mà sao trong đoạn nó đưa thằng cu con trai ông nghị sĩ và con bé sát thủ chạy trốn CS, thằng cha transporter cứ gạt lên gạt xuống như số sàn vậy???
Hình như cái này gọi là bán tự động thì phải, nếu ko đúng xin đừng chửi e nha các bác. Em chỉ biết là ngay chổ cái cần số nó có 1 khoảng (bên trái hay phải của cái rãnh giữa (PRNDLS)) đề dấu + và - để lái xe có thể chuyển ga theo ý thích. Có nghĩa là đẩy lên + 1 lần thì nó sẽ chuyển 1 lên 1 số còn đẩy xuống dấu - thì nó sẽ giảm 1 số, gần như bác chạy xe gắn máy vậy đó. Em rất thích đi loại xe có kiểu hộp số này, lúc làm biếng thì cho nó chạy tự động, còn lúc thích tốc độ thì chuyển qua loại + -. Hixhix, cái cảm giác đạp lút ga nâng vòng tua máy lên khoảng 5000-6000, xe vừa ghì lại 1 tí, tay đẩy lên 1 phát, xe chuyển qua số mới phóng vụt lên mới thật đã và pro làm sao!!!
Hình minh hoạ (cái khoảng trống bên trái có dấu + ở trên và - ở dưới đó bác, xe trong hình là tay lái nghịch nên hơi khác)
e nghĩ là bác nghĩ sai cảm giác đó, khó mà vọt kiểu pro như số cơ lắm. cái này ở Audi goi là số triptronic. dùng cái này nhanh kh bằng cứ để tự động đâu bác, số tự động tăng tốc và vầo ngọt ngào lắm. cái này chỉ để cày cho khỏe thôi, gạt sang nó bác có thể rồ hết ga ở 1 số mà nó kh nhảy lên số. luc nào thích thì gảy + là lên số, còn kh thì ngược lai, côn vẫn là tự động

Hạng C
10/9/06
517
0
16
http

e nghĩ là bác nghĩ sai cảm giác đó, khó mà vọt kiểu pro như số cơ lắm. cái này ở Audi goi là số triptronic. dùng cái này nhanh kh bằng cứ để tự động đâu bác, số tự động tăng tốc và vầo ngọt ngào lắm. cái này chỉ để cày cho khỏe thôi, gạt sang nó bác có thể rồ hết ga ở 1 số mà nó kh nhảy lên số. luc nào thích thì gảy + là lên số, còn kh thì ngược lai, côn vẫn là tự động
tại sao không nhanh bằng ?
em thấy nhanh hơn rất nhiều hôm nào bác cứ thử dùng đồng hồ tính mà xem < trong DT có đồng hồ đếm thời gian đó >
em thì chưa tính nhưng cảm giác thì thấy nhanh hơn , chủ động hơn và cưóp đừong dể dàng hơn