Hạng F
4/1/08
8.297
111.304
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Chỉ tội anh chạy tải, báo pháp luật online hôm nay còn đăng bài ô tô là nguồn nguy hiểm cao độ nên phải đền dù không có lỗi.

Đọc mà thấy chán.

View attachment 2878234
Trường hợp này là lỗi cói ý của xe máy. Ô tô không phải đền bù gì, thậm chí còn có thể được bồi thường. Xe máy cũng là nguồn gây nguy hiểm.

Hạng F
28/8/19
6.672
11.357
113
Palm Beach, Florida, US
Vậy ...nếu thật sự có tai nạn ở Cao tốc (cấm xe 2B) thì thế nào. Nếu tính theo lỗi thì , cao tốc hay thấp tốc cũng giống nhau ...còn nếu luật thì cần đưa ra nghiêm cấm,
Chứ vụ 4B đụng 2B trên cao tốc em thấy cũng hơi oan cho 4B.

Cố gắng tránh tai nạn là đúng, nhưng đôi khi bắt buộc vì lý do hay tình trạng nào đó thì khó cho người cầm lái.

Vậy theo bài viết thì lỗi và mức đền bù thiệt hại thế nào ... Luật "Thái Nguyên" có áp dụng trong trường hợp nầy chăng ?
Luật Thái Nguyên nào!!!
Là Luật GTĐB của NN nhé!
Rõ ràng anh đi "Thiếu quan sát" gây hậu quả nghiêm trọng :(

• Haha
Reactions: Perenco and Osin
Hạng D
6/12/07
1.353
14.569
113
Trường hợp này là lỗi cói ý của xe máy. Ô tô không phải đền bù gì, thậm chí còn có thể được bồi thường. Xe máy cũng là nguồn gây nguy hiểm.
Nhớ vụ lùi xe trên cao tốc hông bác?

Hạng C
18/4/19
571
434
91
30
Chỉ tội anh chạy tải, báo pháp luật online hôm nay còn đăng bài ô tô là nguồn nguy hiểm cao độ nên phải đền dù không có lỗi.

Đọc mà thấy chán.

View attachment 2878234
Các cụ thường bảo: "Ấu bất học, lão hà vi. Nhân bất học bất tri lý" Nghĩa là "Nhỏ không học lớn lên làm nhà báo"

Hạng D
18/3/08
1.563
1.540
113
Mình chạy ô tô, 2 đứa trẻ trâu chạy lên cầu lấn làn quẹt xe mình xong bỏ chạy, còn 1 lần thì ông nội sinh viên chạy từ phía sau tông đít té xuống khi mình đang dừng đèn đỏ, xe máy ở Việt Nam chạy quá ẩu, ko có ý thức, cứ đến ngã tư thì cứ chen lên. Nói dân trí thấp thì lại tự ái.
Giống mình, cũng bị 1 con bé sinh viên ninja wave tông phía sau tới khi mình đang đi chậm quẹo phải, có xi nhan. Nó tông té ra đường cả 5-6 m, gãy luôn kính chiếu hậu xe mình.
Có thằng hiệp cmn xỉ đứng lại nói mình sao quẹo ẩu đụng ngừoi ta. Đm nghe ứa gan, mình xuống xe cái nó chạy mất. Mình đỡ con bé lên và cũng chẳng đòi nó bồi thường.

Chán cho cái tư duy ao làng

Hạng D
14/8/16
1.859
2.246
113
39
Bác có dám chắc không? Thử đi rồi biết nhé. Trong tất cả các lỗi thì có 1 lỗi hoàn toàn thuộc về tài xế, đó là lỗi thiếu quan sát gây ra tai nạn nhé, ở đó mà lỗi do xe máy. Lỗi xe máy thì xe máy bị pháp luật xử lý, còn lỗi thiếu quan sát gây ra tai nạn thì thuộc về oto nhé. Đừng có tưởng bở.

• Wow
Reactions: chauha