Hạng F
4/1/08
8.300
111.714
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Bác có dám chắc không? Thử đi rồi biết nhé. Trong tất cả các lỗi thì có 1 lỗi hoàn toàn thuộc về tài xế, đó là lỗi thiếu quan sát gây ra tai nạn nhé, ở đó mà lỗi do xe máy. Lỗi xe máy thì xe máy bị pháp luật xử lý, còn lỗi thiếu quan sát gây ra tai nạn thì thuộc về oto nhé. Đừng có tưởng bở.
Em chào bác toà Thái Nguyên ạ.

Hạng C
30/3/18
677
529
118
Biết bao giờ mới sửa luật để những người tuân thủ luật không phải thiệt thòi.

Hạng D
6/3/08
3.923
7.881
113
Sàigòn
Khó lắm, nếu buông 100% lỗi về phía xe máy thì tương lai tai nạn do xe máy sai sẽ đầy rẫy. Mà toàn là tai nạn "chết người".

Chưa kể, sẽ có anh cố tình giết người nhưng vẫn vô tội.

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Luật xử không công bằng thì bảo sao xe máy nó chẳng sợ,
Giờ thử coi: xử 2-3 vụ xe máy đi vào CAO TỐC bị ôtô tông chết, xử xe máy lỗi hoàn toàn, tài xế ôtô không phải chịu bất cứ hình phạt gì, rồi gia đình thân thuộc của tài xế xe máy (vợ/chồng, con cái, cha mẹ) đều phải đứng ra bồi thường cho hư hỏng của ôtô. Xong kêu báo đài đăng tin rầm rộ liên tục, và xử theo kiểu đấy 1 năm liên tục xem.

Bảo đảm từ đó về sau méo có thằng xe máy nào dám bén mảng lại gần cao tốc cách 100m. Cách giải quyết vậy thôi mà năm này qua năm khác méo chịu làm là tại sao?

• Like
Reactions: anhtuanpro
Hạng F
29/10/16
11.618
22.426
113
Pháp
Ý kiến của em là ...đã vi phạm luật thì ai cũng phải có chế tài như nhau
Không phải vì xe hơi 4 bánh cùng vi phạm mà xử nặng hơn, phạt nặng hơn

Thí dụ như giết người , trộm cắp .... như nhau thì toà án phát thế nào, thằng giàu xự nặng hơn hay thằng nghèo ? hay ngược lại ? hay bằng nhau ?

Các bác nghỉ sao ?

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
Hoá ra là bản chất con người mày,ăn nói md quen thói.
Đi mer cùi 2016 mà còn C nữa lại khinh người kêu lũ xe máy,đúng cận bã vl

Hạng D
20/9/16
1.793
2.304
113
Hoá ra là bản chất con người mày,ăn nói md quen thói.
Đi mer cùi 2016 mà còn C nữa lại khinh người kêu lũ xe máy,đúng cận bã vl
Haha chú mày cay cú đến mức đi soi từng bài viết của anh mày à :)))) đúng bản chất của 1 thằng bần hèn :))) à thấy chú mày có chụp 2 chiếc xe máy ghẻ lên nên cay cú là đúng rồi, đi pọc mà còn bày đặt đi xe máy ghẻ chi cho bị chửi vậy em trai, cái này thì em trai hơn a thật, nhà anh đéo có chiếc xe máy nào :)))

Hạng F
3/10/15
9.858
12.137
113
Giống mình, cũng bị 1 con bé sinh viên ninja wave tông phía sau tới khi mình đang đi chậm quẹo phải, có xi nhan. Nó tông té ra đường cả 5-6 m, gãy luôn kính chiếu hậu xe mình.
Có thằng hiệp cmn xỉ đứng lại nói mình sao quẹo ẩu đụng ngừoi ta. Đm nghe ứa gan, mình xuống xe cái nó chạy mất. Mình đỡ con bé lên và cũng chẳng đòi nó bồi thường.

Chán cho cái tư duy ao làng
Mình chạy ô tô, 2 đứa trẻ trâu chạy lên cầu lấn làn quẹt xe mình xong bỏ chạy, còn 1 lần thì ông nội sinh viên chạy từ phía sau tông đít té xuống khi mình đang dừng đèn đỏ, xe máy ở Việt Nam chạy quá ẩu, ko có ý thức, cứ đến ngã tư thì cứ chen lên. Nói dân trí thấp thì lại tự ái.
Cũng bị y chang 2 bác.
Một con khốn đóng khăn quấn khố vọt sang đường mà mắt nhìn thẳng, ngẩng cao đầu!!
Đồng thời phóng với tốc độ 50km/h, va mẹ nó vào cửa xe em rồi té.
Có thằng hiệp con mẹ nó dương xỉ hồng lộc lộc vừng gì đó, mặc áo grab rách rưới nhào ra xe mình bảo y như bác: "Chạy ẩu mậy, đụng té xe máy kìa!!"
Ôi, grab ơi mày gặp đúng người, yêu đúng người rồi con ạ, em nói thẳng rõ ràng cho nó: "Tao ẩu mấy cũng khó bằng mày grab ạ. Và về vụ này, thì con kia sang đường và tông vào tao, có gì mày hỏi nó nếu cần biết thêm thông tin, còn muốn hỏi gì tao, thì cầm bằng chứng ra rồi hỏi!!!!!"
Con mẹ nó hiệp sĩ lợn cúp đuôi cút mất 1 nốt nhạc, đéo quên vượt đèn đỏ như tác phong thường thấy của ngài...
Chán cho cái bụng hẹp hòi, cái nòi bẩn thỉu của phần lớn người mình.
Nói dân trí thấp thì lại tự ái, tự ái rồi lại tự lái vượt đèn đỏ!!
Đừng bảo người việt ở nước ngoài khá hơn nhé, nó chỉ khá hơn lúc ở nước ngoài thôi.
Còn về lại nhà thì lại trở về khoác áo thằng bả gà như cũ.