Tags
mini
Hạng B1
28/12/11
74
10
8
Chào các bác,

Mình mua con xe mini tại sala ,sau thời gian phát hiện xe có tiếng động là , ồn không rõ nguyên nhân. Vào bảo hành thì họ đã làm 5 lần rồi cũng không xử lý.

Mình cũng đã test xe demo cùng với họ, khi test thì cả 2 bên đều xác nhận xe mình có tiếng ồn khác lạ, tuy nhiên biên bản lại ghi là xe mình ồn hơn xe demo. Mình không đồng ý với việc này

Nên giờ muốn khiếu nại lên với trụ sở bmw/mini, có bác nào có thông tin liên lạc với bên trụ sở không ? Mình đã email support bên uk và bmw singapore , tuy nhiên họ vẫn chưa phản hồi.
Bác nào có kinh nghiệm xử lý trong tình huống này xin giúp hỗ trợ mìn.

Cám ơn các bác.

Xe Mini bị lỗi hãng không xử lý được, khiếu nại Mini/BMW bên vùng hoặc bên Đức ra sao?
*ảnh minh họa

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng B2
12/7/22
157
220
43
34
Các bác cho mình hỏi sao mấy con mini cooper có gì mà mắc thế, toàn giá trên trời ko.

Hạng F
29/10/16
11.592
22.260
113
Pháp
Nó mắc nhờ thương hiệu và nhìn lạ thôi chứ chả ấn tượng gì. Xe thì bé xíu như con cóc con.
Tuỳ theo lục địa và luật bác Tủn, bắc mỹ thì động cơ mạnh, hầm hố, máy lớn
EU thì luật ô nhiểm , các xe máy nhỏ, xe nhõ gọn, thuế theo cân nặng của xe nửa đó ..chưa nói đến xe ô nhiểm còn bị thuế đắt thậm chí hơn cả xe ... Tuỳ "thời thuế" , "thuế thời" phải thế :):)

Bắc Mỹ có thể giử 20 năm thậm chí hơn, nhưng EU thì khỏi đi đâu ... trừ khi đi ngoại ô.
Nhưng có thể có luật mới là không cần biết xe cũ/mới, miển sao bảo dưởng đúng, chỉ số ô nhiểm phù hợp là có thể xữ dụng (đang xem xét) ..

Hạng C
25/10/20
762
908
93
Hồ Chí Minh
www.shopee.vn
Nó mắc nhờ thương hiệu và nhìn lạ thôi chứ chả ấn tượng gì. Xe thì bé xíu như con cóc con.
Cũng không hẵn bác ơi, khu e nhìu ng chạy mini lắm. Cuối tuần nào cũng đi rửa xe chung với tụi nó. Nói chung phải sờ tận tay mới thấy sự khác biệt bác ơi. E k có tiền mua con gẻ chứ con này e công nhận nó xịn thật. Từ màu sơn, độ hoàn thiện, rồi dàn máy, dàn gầm chắc nịch. Không phải chỉ đẹp k đâu bác. Cái gì cũng có cái giá của nó thôi