Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
sao lại quên. qc41 to hơn cái biển đó chứ.
Chán nhể, thế này vậy: bác chứng minh được xe bác là xe con => ok vì bảng không cấm xe con và nếu "cao nhân" của bác chứng minh được con 1T2 đó không phải ô tô chở hàng thì bác chạy vô tư qua cái bảng đó.
Cụ thể hơn ae trên này chỉ phân tích luật theo góc độ thực tế đi đường chứ cũng không giỏi kỹ năng sư phạm nên hơi khó giải thích cho đầy đủ theo cách hiểu của mọi người... thực tế nhất thì bác nên nhờ vị cao nhân đó ra thuê 1 con 1T2 rồi chạy vô nhà chở bác đi dạo vài tuyến phố trong giờ cấm, sau chuyến thị sát cùng "cao nhân" nếu bình an vô sự thì bác cứ yên tâm mua xe về chạy - ngược lại bác và cả ông "cao nhân" kia sẽ được các anh xxx giải thích cực kỳ rõ ràng và dễ hiểu hơn trên này :p
P/s: bác cũng nên cẩn thận vì khả năng lớn là... ông "cao nhân bàn phím" kia không biết chạy xe và cũng... chưa có bằng:D

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
không ghi klcccp , thì không có nghĩa là cấm, còn theo qc41 thì ghi oto chở hàng klcc <1,5T gọi là xe con
EM nói chỗ nào bác không hiểu à ???
Biển đỏ --> cấm oto chở hàng có KLCCCP >=500kg.(nó không ghi cấm xe tải chở hàng mà ghi cấm oto chở hàng có KLCCCP)
Xe bác được coi là oto con (ok, em không cãi) nhưng trong đăng kiểm có ghi KLCCCP = 1200kg (toi cái này)
Trong khi xe du lịch không có phần KLCCCP (bỏ trống), pickup có nhưng được loại trừ

Thế bác không hiểu ý em à ?
Otô con (xe tải của bác) --> có phải là oto không ? Có...
Oto chở hàng --> thế đăng kiểm của xe bác có ghi (Khối lượng hàng hóa chuyên chở cho phép tham gia giao thông)= 1200kg thì có phải xe bác là oto chở hàng có KLCCCP = 1200kg ? Như vậy vi phạm biển cấm oto chở hàng có KLCCCP 0.5T (500KG) ?

Em nghĩ bác cố tình không hiểu ạ, anh em ở đây đa số không phải xxx, nói thế bác không hiểu hay cố tình không hiểu thì em chịu....

Chúc bác kiện tụng thắng lợi (và em cũng nói luôn là em cũng tham gia mấy cái Group FB luật giao thông đấy... em nghĩ ít nhất 1/3 group đó chưa chạy 4B bao giờ)

Hạng C
15/6/17
867
919
93
Mọi người đang nói với bác về cái biển chữ, bác nên đọc và hiểu về biển chữ, bỏ cái ý nghĩ về cái biển cấm tải bên trên đi.
mình cứ chơi theo 3.30. klcc <1,5T là xe con. xe mình 1,2T thì chạy vô tư.
Chán nhể, thế này vậy: bác chứng minh được xe bác là xe con => ok vì bảng không cấm xe con và nếu "cao nhân" của bác chứng minh được con 1T2 đó không phải ô tô chở hàng thì bác chạy vô tư qua cái bảng đó.
Cụ thể hơn ae trên này chỉ phân tích luật theo góc độ thực tế đi đường chứ cũng không giỏi kỹ năng sư phạm nên hơi khó giải thích cho đầy đủ theo cách hiểu của mọi người... thực tế nhất thì bác nên nhờ vị cao nhân đó ra thuê 1 con 1T2 rồi chạy vô nhà chở bác đi dạo vài tuyến phố trong giờ cấm, sau chuyến thị sát cùng "cao nhân" nếu bình an vô sự thì bác cứ yên tâm mua xe về chạy - ngược lại bác và cả ông "cao nhân" kia sẽ được các anh xxx giải thích cực kỳ rõ ràng và dễ hiểu hơn trên này :p
P/s: bác cũng nên cẩn thận vì khả năng lớn là... ông "cao nhân bàn phím" kia không biết chạy xe và cũng... chưa có bằng:D
ông cao nhân của mình thì Luật rất vững. vì group đang quản lý hơn 100.000k người tham gia, nếu sai thì thì để có sl người như trên , mình nghĩ hơi khó. mình sẽ cập nhật tình hình.

• Like
Reactions: diluantran
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
ông cao nhân của mình thì Luật rất vững. vì group đang quản lý hơn 100.000k người tham gia, nếu sai thì thì để có sl người như trên , mình nghĩ hơi khó. mình sẽ cập nhật tình hình.
Chúc bác cãi thắng nhé.....

Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
CON LẠY THÁNH :confused: THÁNH CÓ RA ĐƯỜNG NHỚ DÁN CHỨNG NHẬN 100.000K LIKE TRÊN XE ĐỂ CON TRÁNH o_O
P/s: con cũng đi ra luôn đây ợ :eek:

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Công nhận bác lập trường kiên định thật.
Cho mình còm lần cuối nha:
- theo bác xe bác là xe con đi vào khu vực có biển cấm xe tải và xe chở hàng.
- xe bác là xe chở hàng có klcc >500kg.
Đúng rồi bác không bị phạt lỗi xe con mà bị phạt vì lỗi xe chở hàng đi vào đường cấm thôi.
Hoặc là bác chỉ bị phải đóng một nửa tiền phạt thôi.
Đấy là ý nghĩ cá nhân.

Hóng kết quả của bác và cao nhân của bác. Có gì thông báo lại để anh em biết với nha bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
5/5/16
395
442
63
44
Lần sau Pác đăng kiểm nhớ nói là 3.30 gì đó của QC41 sữa chữ xe tải thành xe con luôn cho phẻ nha..
Mấy ông đăng kiểm ko chịu Pác nhớ lôi 3.30 ra chiến tiếp nha..:p