Hạng B2
23/4/21
116
101
43
32
hóng vụ này sao rồi bác, vài tháng trước, vk e đi sinh thì toàn bắt grabcar tới bv rồi về. Nhớ lần đi sinh vk đau bụng đẻ còn thằng tài xế grab mắc dịch, vừa đi vừa nhắn tin zalo, kết quả tông đít xe dừng đèn đỏ phía trước! làm phải xuống xe đi bộ ngay ngã tư để bắt taxi!
bế về phường rồi bác, ko có tiền đền chắc nhập kho vài năm

Hạng C
10/2/09
833
1.075
93
Xuống Nguyễn cư trinh hoặc ra nguyễn thiện thuật đậu chẵn lẻ thôi, trung tâm mà các bác, lấy đâu ra chỗ đậu xe.

Hạng F
3/10/15
9.832
12.098
113
Biển này có từ lâu rồi, thời sanh dzien em có chở bồ rẽ ở góc này bị hốt ... năn nỉ chú CA thì được nhắc nhở cho đi không tốn xu nào ... hix cũng 20 năm rồi còn gì :))
Hơ biển này cả xe máy cũng bị cấm nữa hả, giống cái biển ở Lê Quang Định vậy trời.
20 năm là năm 2000 là đã cấm thế cơ à

Hạng C
10/2/09
833
1.075
93
Hơ biển này cả xe máy cũng bị cấm nữa hả, giống cái biển ở Lê Quang Định vậy trời.
20 năm là năm 2000 là đã cấm thế cơ à
Đúng rồi, biển đó lâu lắm rồi, cách đây 10 năm, e quẹo trái, chú xxx đang rình chạy ra bắt, nhưng e quay đầu phóng mất luôn

• Like
Reactions: adng
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Taxi, grap cho rồi bác ơi, giá còn rẻ hơn đi xe nhà vì công và phí chỗ đậu

Hạng D
23/8/08
3.138
1.831
113
45
Nói túm lại quanh bệnh viện cấm đậu dừng là đúng vì lỡ ùn ứ cấp cứu chạy sao được. Cái dở là Từ Dũ đất rộng mà không làm 2 -3 tầng hầm để giữ xe. Tuy nhiên Bác chịu khó tìm trc quanh đó có mấy bãi gửi xe đó. Có điều hơi mắc.
Tui ức chế nhất là chổ Bình Dân thôi. Éo biết mấy cha chính quyền có mắt không ngay cổng chính bv lớn mà đường 1 chiều oto. Lỡ xe cá nhân chở ng cấp cứu phải đi vòng ah!
Thiết kế chỗ dừng 1~2p gần cổng đưa đón thăm nuôi đâu ảnh hưởng gì xe cấp cứu đâu bác, ko có nhu cầu vào thì ko cần gửi xe, nếu ai dùng xe công nghệ hay taxi cũng đều có nhu cầu dừng xuống lên xe mà. Hiện nay choán toàn bộ cổng ngay lối vào bu đặc toàn xe ôm rồi cò bệnh viện ... cũng có khá hơn đâu, vẫn phải dẹp ra mới đưa bà đẻ vào cổng được.

Hạng C
9/9/16
522
393
78
Việc BV Từ Dũ ko đủ bãi để xe cho ng tới khám, sinh con thì nên complain ai bây giờ? Sở XD hả các anh? Nó cho phép xây cái BV chà bá như vậy nhưng quên cái bãi xe! :mad:
đúg là ......!
Chỗ cho bệnh nhân còn k đủ. Nhanh trí tìm chỗ đổ rồi book grab lại bv thôi :(

Tập Lái
5/7/15
32
19
11
33
Luc truoc tinh cho vk sinh o Tu Du,nam phong dich vu 4Tr/ngay,nhung dong qua va kg cho sinh mo nen cuoi cung qua AIH benh vien quoc te My o Q2,vua khoe vua thoai mai,bai dau xe rong rai
Bác nói thế cũng ko đúng. Như e mới cho vợ e đi đẻ hôm 9/4/2021 vừa rồi. Nằm phòng dịch vụ 1 người có 1tr5 1 ngày. Phòng mắc nhất cũng có 3tr mà. Vẫn còn phòng chứ ko fai là ko có. Còn về vụ mổ đẻ thì bác sĩ ở bv công sẽ ko khuyến khích đâu ạ, chỉ trừ khi nào bất đắc dĩ khó sinh lắm bác sĩ mới cho mổ đẻ bắt con thôi bác.
Còn vụ gửi xe thì đúng là đau đầu thiệt. Fai nhờ xe ôm dắt ra chỗ gửi cách gần cả cây số. Đi bộ ra lấy xe mới phê. Ngoài ra lúc đón vợ về ra viện. E vừa đậu xe chưa kịp tắt máy, từ đâu ra 2 ông công an chạy lên bắt xuống xe đóng phạt vì dg cấm dừng cấm đỗ (trên dg NTMK), cảm giác như mình bị bẫy vô tròng ấy. Nên khu vực đó mà đi ô tô bất tiện vô cùng. Mà đây cũng là tình hình chung của tất cả các bệnh viện công đã xây dừng từ lâu chứ ko fai riêng bv Từ Dũ. ko biết sau này nhu cầu xe hơi tăng cao hơn sẽ ntn nữa. Mà gửi xe ô tô bên ngoài thì ko hề rẻ chút nào. 1 ngày mà gần 200k .

• Like
Reactions: hothanhtung6