Hạng D
23/2/09
1.382
8.180
128
Bác nói thế cũng ko đúng. Như e mới cho vợ e đi đẻ hôm 9/4/2021 vừa rồi. Nằm phòng dịch vụ 1 người có 1tr5 1 ngày. Phòng mắc nhất cũng có 3tr mà. Vẫn còn phòng chứ ko fai là ko có. Còn về vụ mổ đẻ thì bác sĩ ở bv công sẽ ko khuyến khích đâu ạ, chỉ trừ khi nào bất đắc dĩ khó sinh lắm bác sĩ mới cho mổ đẻ bắt con thôi bác.
Còn vụ gửi xe thì đúng là đau đầu thiệt. Fai nhờ xe ôm dắt ra chỗ gửi cách gần cả cây số. Đi bộ ra lấy xe mới phê. Ngoài ra lúc đón vợ về ra viện. E vừa đậu xe chưa kịp tắt máy, từ đâu ra 2 ông công an chạy lên bắt xuống xe đóng phạt vì dg cấm dừng cấm đỗ (trên dg NTMK), cảm giác như mình bị bẫy vô tròng ấy. Nên khu vực đó mà đi ô tô bất tiện vô cùng. Mà đây cũng là tình hình chung của tất cả các bệnh viện công đã xây dừng từ lâu chứ ko fai riêng bv Từ Dũ. ko biết sau này nhu cầu xe hơi tăng cao hơn sẽ ntn nữa. Mà gửi xe ô tô bên ngoài thì ko hề rẻ chút nào. 1 ngày mà gần 200k .

Xin lỗi chứ, đi xe 2 bánh còn ko có chỗ, bắt đợi 15-20 p mới cho xuống hầm sau khi thả vài chiếc lên, chạy qua coop để gửi thì nó nhìn mặt biết bên TD qua, block luôn, 4 bánh ư!!!

Mấy tòa nhà ở bv từ dũ đc xd khá lâu.rồi bác, dãy mái ngói nó còn lớn tuổi hơn ba mẹ bác nữa àh, còn các dãy nhà khác đc xây từ 1990s, đa số thời.đó chưq có hầm, và chỉ xây 5 tầng, sau này mới gắn thêm thang máy. Còn 2 dãy nhà mới xay thì có 2 hầm nhưng vẫn ko đủ để xe máy vì 1 ngày hơn 4000 nhân viên, và thêm 1 cơ số bn đến khám mấy ngàn, mấy cty xung quanh gởi ké vì rẻ (4k/lượt ko qua đêm), hạn chế oto vì khó pb đc xe dù
Khu M, tòa nhà màu xanh, mới xây cách nay 7 năm, có thiết kế hầm xe nhỏ xíu chắc chỉ vừa đủ chổ cho nv BV để, ng ta cố nhét thêm xe bệnh nhân được 01 ít!
Nếu khi xây tòa nhà này, ông cấp phép mở to con mắt 01 chút mà cho làm khối đế ngầm lớn như tòn khuôn viên, xây từ 02 tới 03 hầm thì thử hỏi tình trạng xe đông trước cổng từ dũ, cảnh nhốn nháo đó có bớt nhiều ko mấy anh?
chính vì vậy mà mình mới nói là lỗi ko do Bs (có phải chuyên môn của họ đâu) mà lỗi do ông cấp phép do mắt cận, não ngắn!

• Like
Reactions: quantamem and adng
Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Việc BV Từ Dũ ko đủ bãi để xe cho ng tới khám, sinh con thì nên complain ai bây giờ? Sở XD hả các anh? Nó cho phép xây cái BV chà bá như vậy nhưng quên cái bãi xe! :mad:
đúg là ......!
Xây bé thì lại complain thiếu giường.
Mà xây xa thì complain là ko thuận tiện.
Đất nước đông dân, muốn dịch vụ trung tâm đô thị thì phải khắc phục thôi. Viện đẻ có đặc thù nằm lâu, lại nhiều “người nhà”, nên có xây bao nhiêu hầm thì cũng ko đáp ứng được xe cá nhân đâu.
Mà vợ đẻ thì lo áp tải chứ lái xe mà làm cái gì. Lại như ông ngoài Hn đeo phù hiệu giả ra vào cổng Bộ Công an ngoài HN, vừa lo vợ lại vừa lo cả cái xe.
Chưa kể bv đấy “hình như” xây lâu rồi, khó có giải pháp tổng thể lắm. Ngoài Hn em, Time City với Royal, hầm to như cái đô thị mà mấy bố ở đấy, về đêm muộn là còn hơi khó tìm được chỗ đỗ xe.

Hạng B2
9/7/16
304
247
43
1022 bác ơi. em complain lên đó.
ngoài ra còn complain vụ biển cấm rẽ trái từ Nguyễn Thị Minh Khai ra Cống Quỳnh đặt xa quá bị khuất xe sog song dẫn tới phạt nguội oan ức. Hôm qua em thấy 1 xe đang rẽ sang em phải ra hiệu ngay để họ đừng rẽ.
Tôi đi ngang đây hàng ngày vào buổi sáng. Tôi thấy rất nhiều anh em biển tỉnh rẽ vào Cống Quỳnh, tôi ra hiệu rất quyết liệt nhưng có bác cũng cố chạy rồi nhìn tôi với ánh mắt bực mình. Biển cấm rẽ chỗ này rất bất cập, biển nhỏ khó thấy và cấm xa quá nên nhiều người tới ngã 4 mới nhìn thì k thấy biển nên quẹo.

• Like
Reactions: adng
Hạng C
3/7/19
801
802
96
em thấy người nhà em đi từ dũ đi xe nhà được đúng 1 lần, sau đó toàn đi xe khách và taxi

• Like
Reactions: asusudev
Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
Khu M, tòa nhà màu xanh, mới xây cách nay 7 năm, có thiết kế hầm xe nhỏ xíu chắc chỉ vừa đủ chổ cho nv BV để, ng ta cố nhét thêm xe bệnh nhân được 01 ít!
Nếu khi xây tòa nhà này, ông cấp phép mở to con mắt 01 chút mà cho làm khối đế ngầm lớn như tòn khuôn viên, xây từ 02 tới 03 hầm thì thử hỏi tình trạng xe đông trước cổng từ dũ, cảnh nhốn nháo đó có bớt nhiều ko mấy anh?
chính vì vậy mà mình mới nói là lỗi ko do Bs (có phải chuyên môn của họ đâu) mà lỗi do ông cấp phép do mắt cận, não ngắn!
Khu M mới xây xong năm 2014, nhưng thiết kế đã có trước đó rất rất lâu rôi (hơn 10 năm), lúc đó xe chưa đông nhất là oto như bây giờ. Nhìn qua cái Phụ sản quốc tế đi, nó cũng ko lường trước vấn đề oto phát triển nhanh như bây giờ. Có ai nghĩ đc 17 18 năm sau oto nó phát triển như vũ bảo ko? 9 xác là tầm 5 năm trở lại đây giá oto rẻ thu nhập ng dân tăng nên oto mới nhiều.

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Năm 2012, nửa đêm được chạy thẳng ô tô vào sân đậu luôn, nhưng được cái chai mất cái lọ, người nhà cứ vật vạ ở cầu thang đi bộ để chờ người sanh, chứ không nhận phòng nằm như khách sạn Ở Mê Kong năm 2015!

Hạng D
23/8/08
3.140
1.832
113
45
Tôi đi ngang đây hàng ngày vào buổi sáng. Tôi thấy rất nhiều anh em biển tỉnh rẽ vào Cống Quỳnh, tôi ra hiệu rất quyết liệt nhưng có bác cũng cố chạy rồi nhìn tôi với ánh mắt bực mình. Biển cấm rẽ chỗ này rất bất cập, biển nhỏ khó thấy và cấm xa quá nên nhiều người tới ngã 4 mới nhìn thì k thấy biển nên quẹo.
Em phản ảnh lên 1022, sau 2 tuần em ghé lấy giấy chứng sinh thì thấy họ mới cắm thêm 1 cái biển ngay lối rẽ phía bên trái làn chạy rồi bác. Vẫn chưa hoàn hảo nhưng hy vọng là ổn.

• Like
Reactions: phannkhoi
Hạng D
14/1/13
1.774
1.582
113
Gửi qua Nowzone đó bác, hoặc sát bên Nowzone (50k/ngày)

Hạng D
23/2/09
1.382
8.180
128
Khu M mới xây xong năm 2014, nhưng thiết kế đã có trước đó rất rất lâu rôi (hơn 10 năm), lúc đó xe chưa đông nhất là oto như bây giờ. Nhìn qua cái Phụ sản quốc tế đi, nó cũng ko lường trước vấn đề oto phát triển nhanh như bây giờ. Có ai nghĩ đc 17 18 năm sau oto nó phát triển như vũ bảo ko? 9 xác là tầm 5 năm trở lại đây giá oto rẻ thu nhập ng dân tăng nên oto mới nhiều.
việc đó mình biết! vấn đề là tầm nhìn của ng quản lý NN, và trách nhiệm của họ! chứ vác ô đi và về thì......!

nên bây giờ nó mới thiếu chổ đậu xe (2 và 4 bánh) và ng dân lãnh đủ!