Tập Lái
29/12/20
3
1
3
34
Bác ra đối đối diện trường LHP đường NVCừ có bãi xe to vật. Xong đi grab về TD mất 15k. Trước em cũng làm thế :))

Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
việc đó mình biết! vấn đề là tầm nhìn của ng quản lý NN, và trách nhiệm của họ! chứ vác ô đi và về thì......!

nên bây giờ nó mới thiếu chổ đậu xe (2 và 4 bánh) và ng dân lãnh đủ!
Bên khu M thiết kế thời đó xe oto chưa đông, và thứ 2 là tk đã đc duyệt tại thời điểm đó (những năm đầu 2000) , thứ 3 là hệ thống ngầm bên ngoài M gồm hệ thống thu gom xử lý nước thải, trạm bom, móng cầu vượt nên ko thể làm hầm ra tới rìa, thứ 4 là bên khu đó ko cho đậu oto, chỉ dành chi xe máy bệnh nhân (nhân viên ko đậu). Với phát triển oto như hiện nay ko có ai có tầm nhìn mà tính toán đc 10 20 năm sau ntn, ko trách tầm nhìn thiết kế của ng thiết kế 17 năm trước đc.

• Like
Reactions: hothanhtung6
Hạng B2
13/12/16
139
86
33
Đồng Nai
Nếu xe không vào được thì a gửi bên Hội Chữ Thập Đỏ. Nói nhỏ bác bảo vệ cho em gửi xe qua bệnh viện chút. Rồi gửi cf cho bác.
View attachment 2460455
Bên Hội CTĐ buổi chiều tối trống chổ thì Bác đậu thoải mái ko cần để chìa khoá lại. Chứ mà ban ngày đông xe thì phải để chìa khoá lại để bảo vệ còn dời xe tới lui nữa Bác. Như mấy Bác có tư vấn khúc dưới nữa đường Ng~ Văn Cừ đối diện KHTN có bãi xe rộng lắm. Gửi đó đi grab lên chắc cú Bác ơi

Hạng B2
13/12/16
139
86
33
Đồng Nai
Biển cấm rẽ trái này nhiều người bị lợm lắm rồi
Giao lộ này lưu lượng xe đông. Biển cấm trái này đặt đây giải quyết đc vấn đề rồi. Chỉ là nó hơi xa ngã 4 và khuất.
Bác chủ thớt có cập nhật phản ánh của Bác là đã có lắp thêm biển để các Bác đi từ NTMK dễ nhìn hơn

• Like
Reactions: Tuandta
Hạng B2
13/12/16
139
86
33
Đồng Nai
Nơi chung BV Từ Dũ thì nên đi taxi, còn đi xe riêng thì phải có tài, còn tự lái thì rất là oải.
Đúng rồi Bác. Do ko có bãi xe trong bv nên vừa lo mẹ bầu vừa lo thêm chiếc xe nữa rất mệt. Nhà em sanh 2 bé ở TD hết. Và cũng đều nhờ Ông Ngoại trợ giúp khâu di chuyển. Em chỉ lo chăm vợ thôi. Nên cũng đỡ phải lo cho chiếc xe.
Nhà Bác nào đơn chiếc quá thì nên taxi hay grab cho đỡ ạ

• Like
Hạng B2
13/12/16
139
86
33
Đồng Nai
Cấm dừng thì xuống xe taxi làm sao được bác ơi
Thường thì tới đó. Các bác tài taxi sẽ có hướng dẫn cho Bác lên xuống. Lúc đợt 2 e chở vợ đi sanh là xin bảo vệ cho chạy thẳng vô cấp cứu luôn. Em chạy vô thả vợ xong. Chạy xe vòng ra cổng ba vợ chạy xe về. Em vô khai báo y tế rồi lo cho vợ. Không đậu hay lên xuống xe ngoài cổng Bác ạ

• Like
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Đúng rồi Bác. Do ko có bãi xe trong bv nên vừa lo mẹ bầu vừa lo thêm chiếc xe nữa rất mệt. Nhà em sanh 2 bé ở TD hết. Và cũng đều nhờ Ông Ngoại trợ giúp khâu di chuyển. Em chỉ lo chăm vợ thôi. Nên cũng đỡ phải lo cho chiếc xe.
Nhà Bác nào đơn chiếc quá thì nên taxi hay grab cho đỡ ạ
Có ông Ngoại giúp như bác thì còn gì bằng. Em cũng 2 đứa ở Từ Dũ, em kiêm luôn mọi thứ :)

• Like
Reactions: hothanhtung6