Hạng D
23/8/08
3.138
1.831
113
45
Thường thì tới đó. Các bác tài taxi sẽ có hướng dẫn cho Bác lên xuống. Lúc đợt 2 e chở vợ đi sanh là xin bảo vệ cho chạy thẳng vô cấp cứu luôn. Em chạy vô thả vợ xong. Chạy xe vòng ra cổng ba vợ chạy xe về. Em vô khai báo y tế rồi lo cho vợ. Không đậu hay lên xuống xe ngoài cổng Bác ạ
Nhập xuất viện thì xe vào được nhưng thăm nuôi không cho dừng đỗ thì chắc dân phải học nhảy dù

Hạng B2
13/12/16
139
86
33
Đồng Nai
Bác nói thế cũng ko đúng. Như e mới cho vợ e đi đẻ hôm 9/4/2021 vừa rồi. Nằm phòng dịch vụ 1 người có 1tr5 1 ngày. Phòng mắc nhất cũng có 3tr mà. Vẫn còn phòng chứ ko fai là ko có. Còn về vụ mổ đẻ thì bác sĩ ở bv công sẽ ko khuyến khích đâu ạ, chỉ trừ khi nào bất đắc dĩ khó sinh lắm bác sĩ mới cho mổ đẻ bắt con thôi bác.
Còn vụ gửi xe thì đúng là đau đầu thiệt. Fai nhờ xe ôm dắt ra chỗ gửi cách gần cả cây số. Đi bộ ra lấy xe mới phê. Ngoài ra lúc đón vợ về ra viện. E vừa đậu xe chưa kịp tắt máy, từ đâu ra 2 ông công an chạy lên bắt xuống xe đóng phạt vì dg cấm dừng cấm đỗ (trên dg NTMK), cảm giác như mình bị bẫy vô tròng ấy. Nên khu vực đó mà đi ô tô bất tiện vô cùng. Mà đây cũng là tình hình chung của tất cả các bệnh viện công đã xây dừng từ lâu chứ ko fai riêng bv Từ Dũ. ko biết sau này nhu cầu xe hơi tăng cao hơn sẽ ntn nữa. Mà gửi xe ô tô bên ngoài thì ko hề rẻ chút nào. 1 ngày mà gần 200k .
Em sanh 2 cháu đều ở Từ Dũ hết. Cháu đầu 2018 lúc đó cứ lên thẳng bv khám và chờ tới 41w trong mòn mỏi vẫn ko có dấu sanh thường. Nên hôm sau mổ luôn. Lúc đó năm 2018 đưa đi là xe nhà chạy thẳng cổng Cống Quỳnh vô phòng cấp cứu thả người luôn chứ không đậu bên ngoài bệnh viện. Lúc về thì vô cổng NTMK đậu trong sân bệnh viện chờ mẹ và bé xuống là ra về cổng phụ Lương Hữu Khánh.
Cháu thứ 2 (2020) tụi em theo bs làm ở TD nên mọi dịch vụ Bác lo hết. Đúng 39w sáng e lên TD đến trưa là mổ xong hết. Em chăm 2 mẹ con lúc đang hồi sức tới lúc ra viện luôn. Ko phải lo khâu đặt phòng hay đi nhận bé lúc mới sanh. Rồi chạy tới chạy lui hỏi coi khi nào mẹ với bé mới về phòng. Lúc này đag dịch covid nên hầu như không có ng nhà vô thăm. Tới lúc về thì ko đc chạy vô bv như 2018 nữa mà đậu trc cổng NTMK chờ mẹ với bé ra. Em mới xin bảo vệ cho xe lên vỉa hè đậu chứ sợ công an.

• Like
Reactions: quantamem
Hạng B2
13/12/16
139
86
33
Đồng Nai
Nhập xuất viện thì xe vào được nhưng thăm nuôi không cho dừng đỗ thì chắc dân phải học nhảy dù
Năm 2018 nhà e thăm nuôi em toàn chỉ xuống bãi xe Ng Văn Cừ rồi bắt grab lên ko àh Bác. Buổi tối thì gửi bên hội CTĐ.
Năm 2020 thì nhà e sanh đúng dịch bệnh. Ko ai thăm đc nên ko ai tới lui bv hết :))

• Like
Reactions: adng
Hạng D
1/7/16
1.010
4.872
113
Khu M, tòa nhà màu xanh, mới xây cách nay 7 năm, có thiết kế hầm xe nhỏ xíu chắc chỉ vừa đủ chổ cho nv BV để, ng ta cố nhét thêm xe bệnh nhân được 01 ít!
Nếu khi xây tòa nhà này, ông cấp phép mở to con mắt 01 chút mà cho làm khối đế ngầm lớn như tòn khuôn viên, xây từ 02 tới 03 hầm thì thử hỏi tình trạng xe đông trước cổng từ dũ, cảnh nhốn nháo đó có bớt nhiều ko mấy anh?
chính vì vậy mà mình mới nói là lỗi ko do Bs (có phải chuyên môn của họ đâu) mà lỗi do ông cấp phép do mắt cận, não ngắn!
Về trạm y tế Huyện đẻ anh ơi, bao chỗ đậu

• Haha
Reactions: hothanhtung6