Tập Lái
30/9/18
2
1
3
40
Tình hình là em mua xe Chevrolet Orlando 2017 mới và cứ để 2 đến 3 tuần là hết bình! Từ đó cứ đem lên bảo hành liên tục tại Chevrolet Phú Mỹ Hưng! Kỹ thuật bên đó hơn 1 năm nay ko khắc phục được! Xin hỏi cả nhà giờ tôi phải làm gì! Có nên khởi kiện hãng xe không!

Xe Chevrolet Orlando để 2 tuần không chạy hết bình!

Last edited by a moderator:
Hạng B1
12/10/18
85
77
18
40
1. Bác kêu hãng thay bình mới cho bác đi
2. Bác mua xe mà 3 tuần ko chạy, thì em cũng chịu, chả hiểu bác mua làm gì...

Tập Lái
30/9/18
2
1
3
40
Bác mới mua xe! Sau đó đi công tác 2 tuần! Để bãi về lấy đi thì ko đề được từ đó cứ phải đi bảo hành! Sau đó lấy về bác để 2 tuần để test lại thì lại bị! Cứ thế mà đi bảo hành!
Bác nghĩ saooo!
Tui khuyên ace trong hội đừng mua cheverolet ở việt nam nữa vì ko có văn phòng đại diện hãng! thật ra nếu có tôi đã đem đơn đi kiện tại tòa lâu rồi!

• Like
Reactions: DKmarket
Hạng B1
12/10/18
85
77
18
40
Vâng, xin mời bác, xong nhớ update thông tin cho mọi ng biết

General Motors Vietnam Company LTD (GM Vietnam)
Ngoc Hoi Road, Tu Hiep Commune, Thanh Tri District, Hanoi, Vietnam
18001058

Khi nào chán bán rẽ con xe thì hú nha bác

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Xe mình Honda City đe 1 tuần hêt cmn bình chứ đùng nói 2 tuần. Cứ 3 ngày ra đê nỏ 20p cho chăc nhé, mình thay 2 cái bình như vây rồi. Ly do cũng đơn giản là xe có hệ thống chống trộm và vài thứ như cam hành trình hộp đen nên vẫn xài bình dù mình tat may nhé. Kinh nghiem thực te nhà e

Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
Ngộ nhỉ. Xe các bác có độ chế j thêm ko. Lúc trc Caren thỉnh thoảng 2 tuần vẫn đề phát 1, 1 tuần là thường xuyên vẫn ok. 3 năm chưa hư bình, có điều hơn 1 năm bình báo yếu :D
Giờ Tuc lại 1 tuần là thường xuyên, thỉnh thoảng lại 2 tuần, có điều chắc còn mới nên chưa báo yếu chăng :(
Ah, mà 3 tuần như thớt chắc die sớm đó.

Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Nhắc luôn, anh tắt máy, nhưng có khóa chống trộm (bấm 2 cái nó báo tiếng kêu) không, vì mình cũng bị một lần, để khoảng 10 ngày (nhưng mà bình lúc đó cũng hơi yếu rồi, chạy gần 2 năm) thì nó die bình. Còn lúc mới mua xe khoảng 7 tháng, để trong bãi có giai đoạn hơn 1tháng mình không chạy luôn thì đề vẫn nổ cái một. Rút ra kinh nghiệm có thể là do không khóa chống trộm để xe nó tự ngắt mấy cái chức năng khác để giảm tiêu hao điện, sau này lúc nào cũng khóa chống trộm kể cả trong nhà, thì thấy để cả tuần cũng không sao.