dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113
Chào các bác "chuyên gia"
Trên đường Lý Tự Trọng hướng về Tôn Đức thắng, khi đến ngã tư LTT - Pasteur thì đường đang 2 lane chuyển sang 3 lane. Sau khi qua ngã tư thì từ 3 lane sẽ gom lại còn 2 lane. Các vạch này đều là vạch không liên tục. E không nhìn rõ  có hướng dẫn vẽ trên đường hay không? (hình như là có). Vậy chúng ta sẽ đi như thế nào ở đoạn đường này?
Không có bản hướng dẫn trên lề đường ở đoạn này, mà các chú XXX cứ đứng tai góc ngã tư. LTT thường hay kẹt xe 4 bánh và thời gian đèn xanh rất ngắn.
Theo em:
1. Nếu đi LTT và quẹo trái thì đi lane ngoài cùng
2. Nếu đi thẳng thì đi lane giữa, qua khỏi ngã tư bật xi nhan lấy ra lane ngoài lại. Như vậy sẽ ít kẹt xe và nhanh hơn.
Không biết như vậy có đúng không?
P/S: E search không thấy nói tới vấn đề này, nếu có thì thông cảm cho em nhé
E sẽ chụp hình gởi lên sau

Re:Xe ôtô chạy như thế nào tại ngã tư Lý Tự Trọng - Pasteur?

dcv nói:
Theo em:
2. Nếu đi thẳng thì đi lane giữa, qua khỏi ngã tư bật xi nhan lấy ra lane ngoài lại. Như vậy sẽ ít kẹt xe và nhanh hơn.
Đúng vậy đó bác!

Hạng D
6/4/05
3.605
2.178
113

dcv nói:
Chào các bác "chuyên gia"
Trên đường Lý Tự Trọng hướng về Tôn Đức thắng, khi đến ngã tư LTT - Pasteur thì đường đang 2 lane chuyển sang 3 lane. Sau khi qua ngã tư thì từ 3 lane sẽ gom lại còn 2 lane. Các vạch này đều là vạch không liên tục. E không nhìn rõ  có hướng dẫn vẽ trên đường hay không? (hình như là có). Vậy chúng ta sẽ đi như thế nào ở đoạn đường này?
Không có bản hướng dẫn trên lề đường ở đoạn này, mà các chú XXX cứ đứng tai góc ngã tư. LTT thường hay kẹt xe 4 bánh và thời gian đèn xanh rất ngắn.
Theo em:
P/S: E search không thấy nói tới vấn đề này, nếu có thì thông cảm cho em nhé
E sẽ chụp hình gởi lên sau
Em hình dung mãi ko ra cái đường bác chủ mô tả ạ, hix!

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42

LTT mà quẹo trái ra TĐT thì .... vỡ mồm , cấm quẹo trái bác ơi

Hạng C
18/11/07
949
908
93

@Lustigbee: Đang nói ngã tư LTT - Pasteur bác ui.

Em nghĩ bác chủ chạy vậy là ok rồi, chuyển qua làn ngoài cùng quẹo trái, còn đi thẳng thì làn giữa, xe máy làn trong cùng.

Hạng D
17/3/07
1.073
420
83
48

Em cũng chạy vậy hoài !! thấy chắc là đúng luật !
Em chỉ thắc mắc ngã tư Nguyễn Thị Minh Khai - Nam Kỳ Khởi Nghĩa , trên đường NTMK có 3 lane thì 2 lane ngoài cùng có dấu mũi tên đi thẳng , lane trong cùng là dấu mũi tên quẹo phải . Như vậy muốn quẹo phải vào NKKN mình phải cho xe vào lane này hả mấy bác !! Nếu vây chăc  ép xe 2 bánh lên lê Dinh Độc Lập luôn quá !! Mấy lần đậu lane giữa thấy xxx bên kia ngã tư là em đi thẳng luôn không dám quẹo phải sợ đói  quá làm liều !!

Last edited by a moderator:
Hạng C
30/9/06
635
2
18
53

lh_nhut nói:
Em chỉ thắc mắc ngã tư Nguyễn Thị Minh Khai - Nam Kỳ Khởi Nghĩa , trên đường NTMK có 3 lane thì 2 lane ngoài cùng có dấu mũi tên đi thẳng , lane trong cùng là dấu mũi tên quẹo trái . Như vậy muốn quẹo trái vào NKKN mình phải cho xe vào lane này hả mấy bác !! Nếu vây chăc  ép xe 2 bánh lên lê Dinh Độc Lập luôn quá !! Mấy lần đậu lane giữa thấy xxx bên kia ngã tư là em đi thẳng luôn không dám quẹo trái sợ đói  quá làm liều !!
Quẹo PHẢI mà bác, cứ theo chỉ dẫn của mũi tên mà đi thôi.

Chi Hội Phó KIAFC
12/4/07
1.412
212
63
12
HCM

Khi nào làn ngoài cùng có trên 6-7 xe thì Bác hãy vào làn giữa để đi thẳng (giờ cao điểm). Làn ngoài ít xe mà Bác vào làn trong có thể sẽ bị xxx đấy. Em nghỉ các khu vực Pasteur, Lý TT, Lê TT, NKKN, ... trong giờ cao điểm xxx thông cảm cho mình vào làn trong được (còn 1 làn nữa phải chừa cho 2B).

Hạng B1
9/9/07
89
1
0

lh_nhut nói:
Em chỉ thắc mắc ngã tư Nguyễn Thị Minh Khai - Nam Kỳ Khởi Nghĩa , trên đường NTMK có 3 lane thì 2 lane ngoài cùng có dấu mũi tên đi thẳng , lane trong cùng là dấu mũi tên quẹo trái . Như vậy muốn quẹo trái vào NKKN mình phải cho xe vào lane này hả mấy bác !! Nếu vây chăc  ép xe 2 bánh lên lê Dinh Độc Lập luôn quá !! Mấy lần đậu lane giữa thấy xxx bên kia ngã tư là em đi thẳng luôn không dám quẹo trái sợ đói  quá làm liều !!

Nếu đi đúng luật thì phải vào làn trong cùng, trộn làn với xe 2 bánh. Đây cũng là cái bất hợp lý của cách đặt biển báo ngã tư này. Tuy nhiên giờ cao điểm mà vào trong cùng làm sao được cơ chứ. Bác lái xe chỗ mình vẫn phải đi lan giữa thôi, vừa đi, vừa chửi, vừa run... :)

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113

LTT - Pastuer: cả 2 lane đều có kẻ mũi tên đi thẳng + quẹo trái.

NTMK - NKKN: cái lane nhỏ xíu dẹp lép bên phải là dành cho mọi phương tiện quẹo phải. bó chiếu, không hiểu làm sao 4b chen vào được để quẹo phải

Last edited by a moderator: