Hạng B2
14/2/20
341
169
43
44
Chào các ACE
Cho em hỏi thời gian gửi giấy phạt nguội từ ngày vi phạm là bao lâu?

Ví dụ xe em đi Đà Lạt từ T12/2022. Đến giờ vẫn ổn. Có trường hợp nào từ ngày đi, 8-10 tháng sau mới gửi hoá đơn vị phạm ko ah?

Xe vi phạm bao lâu mới bị gửi giấy Phạt nguội?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: VitaraV6
Chào các ACE
Cho em hỏi thời gian gửi hoá đơn của phạt nguội từ ngày vi phạm với ah.
Ví dụ xe em đi Đà Lạt từ T12/2022. Đến giờ vẫn ổn. Có trường hợp nào từ ngày đi, 8-10 tháng sau mới gửi hoá đơn vị phạm ko ah?
Cũng có khi bị lỗi phạt nguội mà không có biên bản gửi về nhà, tra cứu thông tin ở trang đăng kiểm mới phát hiện ra.

Hạng D
14/8/11
4.167
87.994
113
Chào các ACE
Cho em hỏi thời gian gửi giấy phạt nguội từ ngày vi phạm là bao lâu?

View attachment 2925717*Ảnh minh họa

Anh tra trên web của cục đăng kiểm nếu không thấy thì không có lỗi nào được ghi nhận cả !!

• Like
Hạng D
29/3/16
1.997
2.642
113
46
Lúc trước có bác nào bảo biên bản phạt nguội thuộc vi phạm hành chính, sau 1 năm hay bao lâu đó thì hết hiệu lực. Không biết có phải không?
Mỗi làn đi đâu xa về hay check app xem có lỗi vi phạm nào không, nhất là mấy lần đang chạy bon bon 60-70 tự nhiên thấy biển báo hết đô thị, hết cả hồn vì không thấy biển vào đô thị trước đó. Thường sau 1 tháng không thấy app ghi nhận vi phạm mình cũng chả check. Không biết có khi nào 3,4 tháng sau mới lên hệ thống không

Tập Lái
21/2/19
32
42
18
38
Lúc trước có bác nào bảo biên bản phạt nguội thuộc vi phạm hành chính, sau 1 năm hay bao lâu đó thì hết hiệu lực. Không biết có phải không?
Mỗi làn đi đâu xa về hay check app xem có lỗi vi phạm nào không, nhất là mấy lần đang chạy bon bon 60-70 tự nhiên thấy biển báo hết đô thị, hết cả hồn vì không thấy biển vào đô thị trước đó. Thường sau 1 tháng không thấy app ghi nhận vi phạm mình cũng chả check. Không biết có khi nào 3,4 tháng sau mới lên hệ thống không
Sau 1 năm hết hiệu lực nhưng nó ko gỡ lỗi trên app của cục đâu bác, em mới dính phải đi lên đóng phạt rồi bị giam bằng 2 tháng để xin đc cái giấy gỡ bỏ lỗi trên hệ thống của cục để đi đăng kiểm đây bác, bác để quá hạn 1 năm thủ tục xử lý phức tạp lắm, lỗi em là mua lại xe mà quên check vụ phạt nguội, thằng chủ trc nó đồng ý trả tiền phạt nhưng tự nhiên mình bị giam bằng 2 tháng (coi như là chi phí ngu)

Hạng B2
14/2/20
341
169
43
44
Sau 1 năm hết hiệu lực nhưng nó ko gỡ lỗi trên app của cục đâu bác, em mới dính phải đi lên đóng phạt rồi bị giam bằng 2 tháng để xin đc cái giấy gỡ bỏ lỗi trên hệ thống của cục để đi đăng kiểm đây bác, bác để quá hạn 1 năm thủ tục xử lý phức tạp lắm, lỗi em là mua lại xe mà quên check vụ phạt nguội, thằng chủ trc nó đồng ý trả tiền phạt nhưng tự nhiên mình bị giam bằng 2 tháng (coi như là chi phí ngu)
cay quá cay :))

• Like
Hạng B2
14/2/20
341
169
43
44
bác giống em, cũng check thường xuyên ko thấy, chỉ sợ 1 ngày nào đó :))

• Like
  • Haha
Reactions: VitaraV6 and Suxipo
Hạng D
29/3/16
1.997
2.642
113
46
Cám ơn bác đã chia sẻ. Vậy là tốt nhất nên đóng phạt càng sớm càng tốt.

Hạng D
15/12/13
1.351
1.492
113
01 năm là thời gian phát hành văn bản phạt nguội, sau 1 năm nếu văn bản phạt chưa phát hành thì hết hiệu lực, còn văn bản đã phát hành ( đã lên hệ thống ) thì phải xử lý xong, không có chuyện quá 1 năm hệ thống auto tự gỡ cho mình đâu bác.