Hạng D
24/2/08
1.766
2.322
133
41
Sài Gòn.
www.otosaigon.com
còn cách âm sao pác? Yaris có hơn vios không? Yaris cách âm cỡ altis không? Yaris không có xe lái thử.
mình đã từng chạy qua 2 đời Yaris, 2008 và 2018, theo như cảm nhận của một người chạy qua khá nhiều dòng Toyota thì mình có một số nhận xét thẳng thắng như sau: Về cách âm thì Yaris không êm hơn Vios và chạy không chắc xe như Vios, có lẽ vì xác nhẹ hơn. Tuy nhiên bù lại chân ga lại phản ứng nhạy hơn Vios và chạy luồn lách trong đô thị đã hơn Vios. Đó là vài chia sẻ của mình bác tham khảo nhé.

Hạng D
14/8/16
1.871
2.264
113
39
mình đã từng chạy qua 2 đời Yaris, 2008 và 2018, theo như cảm nhận của một người chạy qua khá nhiều dòng Toyota thì mình có một số nhận xét thẳng thắng như sau: Về cách âm thì Yaris không êm hơn Vios và chạy không chắc xe như Vios, có lẽ vì xác nhẹ hơn. Tuy nhiên bù lại chân ga lại phản ứng nhạy hơn Vios và chạy luồn lách trong đô thị đã hơn Vios. Đó là vài chia sẻ của mình bác tham khảo nhé.
Cảm ơn bác. Vậy từ bỏ ý định cưới yaris.

Hạng D
14/8/16
1.871
2.264
113
39
Yaris là xe dành cho đại gia pác ơi. Em toàn thấy đại gia mua xe này thôi. Nói thật đó. Ko phải đùa đâu
Đúng rồi, mấy ông đại gia xài tiền kỹ lắm mua cho bồ nhí đi, nó giận nó bỏ ổng bán lại đỡ mất giá. chứ mua swift thì bán lại ai mua. xe mới bán chưa được nói chi xe cũ phải không bác.
em đại xương nên kiếm con xe đi êm ái xiu.:(

Hạng B2
3/8/17
333
136
43
35
Lại nhá hàng ở nước ngoài rồi về vn cắt hết option vì dân vn còn quá mọi rợ.

Hạng D
29/6/15
4.922
15.787
113
39
bác nào đi yaris rồi cho cảm nhận về cảm giác lái, cách âm có khác vios nhiều không? mà yaris đắt hơn vios 75 củ (vios có khuyến mãi)
Nếu so Yaris với Jazz thì ngoài bán lại đc giá ra, Yaris chả có gì để so đc với Jazz cả.
Còn Yaris thì nó là xe cho nữa đi chợ, đánh vào sở hữu gia đình, Vios đánh xe dịch vụ nên bán mắc quá ai mua.

Hạng D
14/8/16
1.871
2.264
113
39
Nếu so Yaris với Jazz thì ngoài bán lại đc giá ra, Yaris chả có gì để so đc với Jazz cả.
Còn Yaris thì nó là xe cho nữa đi chợ, đánh vào sở hữu gia đình, Vios đánh xe dịch vụ nên bán mắc quá ai mua.
Oto của Honda thì em không dám mua đâu pác. Mua Honda thì em lụm huyndai cho rồi rẽ hơn được mớ tiền. Honda cỡ cỡ huynhdai thôi hà. Toy, nis hơn Hon 1 bậc đó bác ơi. Leo lên xe là thấy rõ, không phải ngẫu nhiên mà đồng hạn toy doanh số gấp đôi Hon mặc dầu diên đàn nào cũng nói Hon hơn toy.

Hạng D
29/6/15
4.922
15.787
113
39
Oto của Honda thì em không dám mua đâu pác. Mua Honda thì em lụm huyndai cho rồi rẽ hơn được mớ tiền. Honda cỡ cỡ huynhdai thôi hà. Toy, nis hơn Hon 1 bậc đó bác ơi. Leo lên xe là thấy rõ, không phải ngẫu nhiên mà đồng hạn toy doanh số gấp đôi Hon mặc dầu diên đàn nào cũng nói Hon hơn toy.
Đúng dồi! Ba cái đồ Honda mà xài cái ji! Thông thái phải đi xe Hèng, còn tiêu dùng thông minh phải mua Vinfast nhé! :D
Còn về xe pháo tại Nhụt thì ngay từ đầu sau ww2 thì Honda mới làm ô tô, ô tô khi đó chỉ có Toy và Nis, sau khủng hoảng kinh tế năm 1998 thì HD vượt Nis, Nis chật vật cải tổ rồi ít lâu sau phải bán thân qua Renault cho đến bây chừ. Ở Nhật xe chuẩn vẫn là Toy ko bàn cãi, còn bọn lúc nhúc khác chỉ là muỗi thôi, ko so đc với xe Hèng đâu :D (à mà xe Hèng nó có đem đi đua bơi với a tài chên thế giới chưa nhuể!?)
Xem trước Toyota Vios 2019 tại Malaysia; trang bị an toàn nhiều hơn

Attachments