Hạng B1
29/3/14
59
2
8
46
Tp. HCM
Tình hình là hôm tết vừa rồi mình đi từ hướng An Sương ra Biên Hòa, chạy đến cầu vượt Suối Tiên thì đi vòng xuống xa lộ Hà Nội, bị các chú trực tết ở đây tuýt, bảo đi đường vòng này xuống thì phải xi nhan, vậy là chìa ra 500k cho lẹ...., mình không hiểu trong trường hợp này đúng không các cụ? tại vì mình hay đi công tác miền Tây, đi đại lộ Võ Văn Kiệt xuống QL1 tài xế công ty không xi nhan cũng chả thấy chú nào tuýt gì cả...vậy luật trong trường hợp này thì như thế nào các cụ?

Hạng B1
29/3/14
59
2
8
46
Tp. HCM
Không ngờ câu hỏi này khó vậy? không bác nào biết luôn....:)

Em thì chả biết sao đoạn này hay bị thổi vì lý do như bác, lần e đi thì do lúc đó k có ca trực nên k sao nhưng đến đoạn đó cứ sợ bị thổi mà k biết lý do gì ? Bữa e đi ôm vòng xuống thấy xe trước xi nhan e cũng xi nhan theo. Theo e mấy đoạn đường vòng tiếp nối như cầu vượt bác cứ xi nhan cho chắc

Hạng B2
22/6/13
376
248
43
Tp.HCM
Không có xi nhanh trên đường cong...chỉ có xi nhan khi chuyển làn,chuyển hướng...bác bị ăn bánh mì dễ quớ đi...:D

Hạng B1
29/3/14
59
2
8
46
Tp. HCM
nhando07 nói:
Không có xi nhanh trên đường cong...chỉ có xi nhan khi chuyển làn,chuyển hướng...bác bị ăn bánh mì dễ quớ đi...:D
Uhm, Bác hay quá. cứ thử xem rồi xuống bật lại mấy chú gt ở chốt này coi sao nhé...:) gd luck :))

Hạng B2
21/3/13
269
331
63
Chac Ca Dao
Để tránh rắc rối bác cứ bật xi nhan, còn những đoạn đường như vầy bác đừng bao giờ vượt hoặc cho xe sau vượt vì CSGT sẽ bắt cả 2 đấy. Cứ nối đuôi và đi giữa đường, đừng để khoảng hở cho xe sau lên.

nhando07 nói:
Biết là vậy bác ạ ! nhưng mà cứ "thổi" :)...đợt em đi khúc giao nhau chỗ võ văn tần và cmt8 cũng vì chiếc x6 vượt lên trước em ghẹo vô võ văn tần, đường đông e nhường đường mấy bác 2 bánh ghẹo theo x6, thế là em bị vào thế đứng "ngoài" vạch khi đèn đủ....

Hạng B2
22/6/13
376
248
43
Tp.HCM
qbuivan nói:
nhando07 nói:
Uhm, Bác hay quá. cứ thử xem rồi xuống bật lại mấy chú gt ở chốt này coi sao nhé...:) gd luck :))
Bác cứ qua thớt Trên Đường Thiên Lý đi...em thấy rất nhiều bác chiến thành công...và em cũng đã từng chiến...Em bị ở đường Tôn Đức Thắng hướng về cầu Khánh Hội...em xuống xe nói nhẹ nhàng thôi..."không chuyển hướng chuyển làn tôi có quyền không xi nhan....còn nếu anh có luật bắt xi nhan trên đường cong thì vui lòng đưa ra...tôi còn có công việc..." bla bla một hồi cũng để em đi mà không làm gì được...XXX ở Trạm 2 nổi tiếng với cái vụ ăn này rồi bác ơi...bác cứng tí là k sao...

Hạng B2
22/6/13
376
248
43
Tp.HCM
Dũng Trần nói:
nhando07 nói:
Biết là vậy bác ạ ! nhưng mà cứ "thổi" :)...đợt em đi khúc giao nhau chỗ võ văn tần và cmt8 cũng vì chiếc x6 vượt lên trước em ghẹo vô võ văn tần, đường đông e nhường đường mấy bác 2 bánh ghẹo theo x6, thế là em bị vào thế đứng "ngoài" vạch khi đèn đủ....
Em đồng ý vs bác có những trường hợp mình k cố ý nhưng nếu XXX có tình và xử theo tình thì k tốn bánh mì đâu bác...nhìu khi mình k cố ý nhưng đôi khi phải để tiền đi cho giống câu cửa miệng là "của đi thay người" :D