Hạng B1
26/2/12
74
28
18
Xin các bác chỉ dẫn giúp em lane đi otô từ Nguyễn Văn Linh hướng từ RMIT vào KCX Tận Thuận.
Em thấy có 3 phần đường, chả biết đi sao?

Cảm ơn các bác.

Hạng B2
8/1/12
243
46
28
Từ RMIT đi lane giữa bình thường thôi bác. Lane trong cùng ( chung với xe máy ) là để quẹo phải, lane thứ 2 cũng được nhưng đường nhỏ và nhiều xe lớn, lane giữa (3 làn đường) là một mình bác một chợ, max 60km/h. Đến giao lộ với Nguyễn Lương Bằng thì bác rẽ trái qua chợ Tân Mỹ ---> hết đường rẽ phải Nguyễn Thị Thập --> hết đường thì lại rẽ trái để nhập vào Nguyễn Văn Linh --> quất 80km/h một lèo là thấy cổng chào KCX Tân Thuận

Hạng F
11/1/10
6.130
60.781
113
Cứ tưởng là đạp thẳng 1 phát là tới, ai ngờ cũng phức tộp vậy.

Hạng D
15/6/11
4.619
810
113
41
Em thấy đi NVL thì cứ lane giữa và lane trái ngoài cùng mà đi, đến ngã tư thì phải chuyển ngay lane giữa, cứ thế mà phang thôi ạ, lưu ý đừng chạy quá 80.

Hạng B1
26/2/12
74
28
18
Thanks bác bennguyen67, nhưng nếu ngay ngã 4 Nguyễn Văn Linh- Nguyễn Lương Bằng em đi lên cầu vượt thẳng Nguyễn Văn Linh luôn thì em đi lane trong cùng bên trái hay đi lane giữa vậy?

Hạng B2
8/1/12
243
46
28
Mình hay đi từ nhà trên Nguyễn Thị Thập qua NVL nên quên mất cái vụ cầu vượt, sogi bác chủ ^_^ lên cầu vượt đi thẳng luôn, nhưng coi chừng nhầm chạy đường dẫn lên cầu Phú Mỹ nằm phía trong cùng nhé

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Newboy nói:
Em thấy đi NVL thì cứ lane giữa và lane trái ngoài cùng mà đi, đến ngã tư thì phải chuyển ngay lane giữa, cứ thế mà phang thôi ạ, lưu ý đừng chạy quá 80.
Bực mình với kiểu này, chuyển chậm thì cán vạch liền...:p

Hạng D
11/12/10
3.013
7.676
113
Bale nói:
Thanks bác bennguyen67, nhưng nếu ngay ngã 4 Nguyễn Văn Linh- Nguyễn Lương Bằng em đi lên cầu vượt thẳng Nguyễn Văn Linh luôn thì em đi lane trong cùng bên trái hay đi lane giữa vậy?
Lane nào cũng được bác ui.
Bác vào lane giữa đi thì tránh xe rẽ trái thôi.
Trên cầu vượt bác đi lane nào cũng được (qua cầu vượt vạch chỉ đường rõ lắm) cứ thế phi thẳng ra khu chế xuất, chẳng cần phải quẹo đi qua chợ Tân Mỹ làm gì mắc công
Em đi đường này thường xuyên (mòn 2 cái lốp rồi, em ít xiền mới thay 2 lốp trước thôi)
Từ trạm thu phí RMIT bác chạy lane nào cũng được
1. lan ngoài: bác có 2 lựa chọn cho xe oto (phi max 60 cây chuối)
- ngoài cùng bên trái: đi thẳng hoặc rẽ trái
- hoặc lane giữa: đi thẳng
- (Chú ý: nếu đi ở phần này không có chổ cho xe oto rẽ phải)
2. lan giữa: bác cũng có 2 lựa chọn cho xe oto (phi max 60 cây chuối)
- lane ngoài cùng: đi thẳng
- muốn rẽ phải, gần đến đèn xi nhan ra lane ngoài rẽ phải
3. Lane trong: đi với xe 2 bánh, bác lane ngoài (dĩ nhiên rồi) phi max 50 Cho phép đi thẳng hoặc rẽ phải, cấm rẽ trái

Hạng C
24/12/06
759
60
28
Bác đi nhìn hướng dẫn....dưới đường và trên đầu...đều có bản hướng dẫn đi KCX Tân Thuận... cứ thế mà phan thui...
Đường này giới hạn 60km/h...