Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xin cho hỏi về lỗi E46 318i

Tập Lái
14/6/14
39
16
8
42
xe em lâu lâu nó báo lỗi như thế này là bị gì ạ ?hiện tượng loi này xảy ra thì em có cảm giác tua máy sẽ ko đều và kèm theo là màn hình DVD sẽ mất điện,khởi động lại !em đã ra gara và chuẩn đoán bị dơ cụm cảm biến ABS trước,đã vệ sinh lại ,nhưng lâu lâu vẫn bị !các bác giúp em chuẩn đoán để khắc phục lỗi này với ạ,xin cảm on !

• Like
Reactions: moonriver
Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Cũng khó đoán nếu chỉ nhìn thế này, em chỉ dám khuyên bác:
1. Thử trả lại cd bình thường của xe xem thế nào.
2. Nếu còn thì ra gara nào có máy đọc lỗi xem nó báo lỗi gì.
Rồi mới tính tiếp được.

• Like
Reactions: libidinou
Tập Lái
14/6/14
39
16
8
42
Cũng khó đoán nếu chỉ nhìn thế này, em chỉ dám khuyên bác:
1. Thử trả lại cd bình thường của xe xem thế nào.
2. Nếu còn thì ra gara nào có máy đọc lỗi xem nó báo lỗi gì.
Rồi mới tính tiếp được.
Đọc lỗi ko ra gì hết ạ :( !mà tình trạng cũng ko thường xuyên lắm,lâu lâu bị chút rồi lại hết nên có tháo DVD ra thay CD zin cũng khó biết ,với lại em đang thích em DVD Eonon này lắm,rất tiện đối với nhu cầu giải trí cua em trên xe ,nên nếu thật sự do DVD thì có khi em cũng để luôn,vì cũng ko ảnh hưởng gì đến việc vận hành và điều khiển xe cả,chỉ là thấy báo lỗi nên em thấy ngứa mắt thôi :) thank bác nhiều !

• Like
Reactions: moonriver
Hạng B1
9/3/14
53
19
8
Bác kiểm tra, vệ sinh Ignition Switch (61326901961). Trước xe của Em thỉnh thoảng cũng bị mất nguồn màn hình DVD eonon, do cái công tắc này tiếp xúc kém.

• Like
Reactions: libidinou
Tập Lái
14/6/14
39
16
8
42
Nó bị lỗi trong lúc bác đang phát DVD à?
kể cả không phát DVD thì cũng có khi bị ạ,2 đèn trên taplo cứ chớp chớp,kèm theo là đèn trong xe và đèn lái cũng có hiện tượng sáng-tối,chớp tắt liên tục(riêng đèn trên taplo đồng hồ ko bị) !nhưng máy vẫn nổ bình thường,tua máy em cảm nhận là hơi rung hơn bình thường một chút !

Tập Lái
14/6/14
39
16
8
42
Bác kiểm tra, vệ sinh Ignition Switch (61326901961). Trước xe của Em thỉnh thoảng cũng bị mất nguồn màn hình DVD eonon, do cái công tắc này tiếp xúc kém.
xe em chỉ bị tình trạng reset màn hình Eonon do nguồn điện cấp không đủ(hoặc mất tạm thời) khi bị lỗi trên xảy ra thôi ạ.nếu liên quan đền công tắc chính thì em nghĩ sẽ phải ảnh hưởng tất cả hệ thống điện xe và có khi máy cũng tắt luôn chứ ạ ?

Hạng B1
9/3/14
53
19
8
Xe của Em bị đúng tình trạng như Bác nói. Cái Switch này có nhiều đường cấp nguồn, trong đấy có nguồn radio (cầu chì số 7). Tháo cái này cũng nhanh thôi ạ, sau đấy dùng giấy giáp loại mịn cà những điểm bẩn trêncác thanh kim loại bằng đồng.

Tập Lái
14/6/14
39
16
8
42
Xe của Em bị đúng tình trạng như Bác nói. Cái Switch này có nhiều đường cấp nguồn, trong đấy có nguồn radio (cầu chì số 7). Tháo cái này cũng nhanh thôi ạ, sau đấy dùng giấy giáp loại mịn cà những điểm bẩn trêncác thanh kim loại bằng đồng.
Để mai em đem ra gara xử lý như thế này xem ,kết quả thế nào sẽ báo cáo các bác sau !thank bác nhiều !