Tập Lái
1/6/20
15
18
3
33
Sau một thời gian thì mình đang cân nhắc giữa Luxcity và Dragon hill 2.
Có bác nào đã và đang ở 2 dự án này cho mình ít review về ban quản lý, môi trường, chất lượng sống, có cảm thấy hài lòng khi ở đây không với.

• Like
Reactions: Marygold
Hạng B2
9/9/12
453
8.111
93
Sau một thời gian thì mình đang cân nhắc giữa Luxcity và Dragon hill 2.
Có bác nào đã và đang ở 2 dự án này cho mình ít review về ban quản lý, môi trường, chất lượng sống, có cảm thấy hài lòng khi ở đây không với.
LuxCity thì buổi chiều kẹt xe kinh hoàng. Gặp hôm mưa lớn thì ngập nước ngay cổng mặc dù đường HTP mới nâng.

• Like
Reactions: longdoan
Tập Lái
9/11/15
5
2
0
51
cám ơn bạn, nhưng tài chính mình chỉ tầm 2t5-2t7 thôi, Saigon Mia và phía quận 2 đắt quá ^^!

Bạn xem bên Sunrise Riverside chưa? Mình dự định mua Saigon South nhưng sang SR thấy thiết kế thoáng nên cọc tiền bên đó luôn.

• Like
Reactions: Phuongmy1965
Tập Lái
1/6/20
15
18
3
33
Bạn xem bên Sunrise Riverside chưa? Mình dự định mua Saigon South nhưng sang SR thấy thiết kế thoáng nên cọc tiền bên đó luôn.
bên SR mình thấy đắt quá và mật độ xây dựng hơi dày

Hạng B1
15/5/15
70
45
18
36
Cám ơn các bác nhiều :D

Hôm nay mình cũng đi xem vài căn ở 4 dự án và đây là trải nghiệm của mình:

1. Golden Star: Mình thấy có gió khá mát khi tới cổng đứng đợi bạn sales, bên đây thì không có ban công hơi buồn. Có vẻ cũng chưa có nhiều người ở nên mình thấy yên tĩnh, căn mình xem mở cửa ra thì có gió mát. Mỗi tội không biết khi nào mới ra sổ.

2. M-One Nam Sài Gòn: Cảm nhận đầu tiên đường vào hơi nhỏ, mình xem 2 căn 2pn thì layout giống nhau. Có ban công view hướng Tây, không có gió hoặc do mình đi xem tầm 11h nên đứng gió? Dân ở đây có vẻ khá đông rồi và chủ đầu tư đang làm sổ, cả 2 căn mình xem thì đều nộp hồ sơ và đợi ra sổ. Giá cũng khá là cao tầm 3t

3. Himlam Riverside: Mình khá thích vị trí của Himlam Riverside, căn 2pn khá là rộng, layout các căn mình xem đều giống nhau và ban công nhìn về nội khu. Mình chỉ tiếc là phòng khách ko có cửa sổ hay ban công nên bước vào hơi bị tối :( Căn bên đây thì đều đã có sổ rồi. Giá cũng 3t1-3t2

4. Florita: Kế bên Himlam Riverside luôn, có 1 căn mình xem view ban công về Q1 khá thích. Mình không hiểu tại sao lại thiết kế layout đặt bàn ăn ngay cửa nhà vệ sinh @@ Căn bên đây cũng chưa biết khi nào ra sổ và giá cũng tầm 3t1.

Mình dự tính sẽ đi xem thêm vài dự án, và sẽ chia sẻ trải nghiệm trên đây cho anh em cùng tham khảo ^^
Golden Star có ban công mà, căn 68, 76m2 đều có, chắc bác xem căn 70m2. Mình đang ở Golden Star nè.

• Like
Reactions: longdoan