Tập Lái
31/3/20
28
29
0
37
Sau một thời gian thì mình đang cân nhắc giữa Luxcity và Dragon hill 2.
Có bác nào đã và đang ở 2 dự án này cho mình ít review về ban quản lý, môi trường, chất lượng sống, có cảm thấy hài lòng khi ở đây không với.

Em từng ở DH 2 - giờ đang ở SR nên có thể giúp bác :)

DH2 thì tiện ích tốt, nhiều cây xanh (e ở tầng 18 thì ko thấy muỗi), CBRE quản lý cg tốt. Chỉ có 1 số khuyết điểm:
  1. Đường đi - phải đánh vòng mới vô đc. Nếu ko bác có thể chạy ngược chiều tại DH1
  2. Đa Phước - cái này thì cả khu NB &Q7 đều bị. Chiu khó đóng cửa ban đêm thì ko sao.
  3. Khu vực xung quanh không có quá nhiều tiên ích - hơi hoang vu. Muốn có nhiều lựa chọn ăn uống thì phải qua Lê Văn Lương. Giờ ngay chỗ đi ngang An Tiến bị chặn nên đánh 1 vòng hơi xa
  4. Ngay NHT nên ban đêm sẽ hơi ồn - đặc biệt các căn hướng ra ngoài. Căn em quay về hướng PMH - tối đóng cửa thì ko bị.

DH2 đang chuẩn bị có sổ nên sẽ bác mua ở thì ok chứ giá nó gần như lên đỉnh rồi.

• Like
Reactions: longdoan
Tập Lái
15/11/15
38
12
8
34
mình cũng giống chủ thớt, cũng đang đi tìm kiếm mua 1 căn cc để mà an cư. Vì ở bên q7 nên cũng chỉ muốn ở bên hướng này, mình thì đang chờ bên khu Nam Sg căn hộ chắc có căn hộ Gs (zeitgeits) nhà bè, cũng nghe thông tin 2000 usd/m2 sắp ra mắt. Mục tiêu là mua để ở, nhưng nếu đầu tư được cũng hay. Được giá có thể bán đi để mua về gần hơn. Căn bản thanh toán theo tiến độ thì ráng được chứ mấy cc hiên tại thanh toán 1 lần hơi căng.
Mình đang có căn của dự án The Ascentia - Phú Mỹ Hưng, mặt tiền Nguyễn Lương Bằng, Căn hộ quay vô hướng công viên, bác có quan tâm không?

Tập Lái
30/7/18
4
4
3
34
Chào bác. Em đang ở Parc Spring đường Nguyễn Duy Trinh Quận 2. CĐT Capital Land, đã có sổ, 2PN 1WC, giá rao từ 2,4 đến 2,7 tỷ tùy nội thất, tầng và view. Nhân tiện e cũng đang muốn nhượng căn của em giá 2,6 tỷ, ban công ĐN. Nếu anh quan tâm thì inbox e thông tin thêm ạ.

TTR confirmed
Tập Lái
7/9/20
9
5
3
Mình đang có căn của dự án The Ascentia - Phú Mỹ Hưng, mặt tiền Nguyễn Lương Bằng, Căn hộ quay vô hướng công viên, bác có quan tâm không?
~60tr/m2 nhiều tiền quá bác ơi

Tập Lái
6/11/20
6
4
1
28
Chung cư Hoàng Anh Gia Lai 1 ngay nút giao Lê Văn Lương, Nguyễn thị thập. Rất gần Q1 mà có tầm 2 tỉ 3. Mình đang ở thấy cũng ổn, buổi tối yên tĩnh, dưới nhà có sân cho trẻ con vui chơi. Cách Lottemart 5 phút đi bộ.

• Like
Reactions: Tuanpercuss
hi Chủ thớt, anh thử tham khảo vài căn bên Sky Garden xem sao, giá cũng mềm chỉ từ 2t3 xách vali vào ở. Tuy bàn giao lâu rồi nhưng chất lượng luôn đi đôi với thương hiệu PHÚ MỸ HƯNG.
Em chuyên bên Sky Garden nhé. nếu anh muốn tham khảo cứ alo em 24/7 : 0936858171
Xin đánh giá về các chung cư bên Q7
Xin đánh giá về các chung cư bên Q7

Attachments

Hạng D
26/9/09
1.966
6.198
113
Golden Star có ban công mà, căn 68, 76m2 đều có, chắc bác xem căn 70m2. Mình đang ở Golden Star nè.
Cđt này khá uy tín
Mà ko biêt khi vận hành Thì chất lượng va BQL thế nào ?
mong anh chia sẻ thêm
Em cảm ơn ah

Hạng D
26/9/09
1.966
6.198
113
Chung cư Hoàng Anh Gia Lai 1 ngay nút giao Lê Văn Lương, Nguyễn thị thập. Rất gần Q1 mà có tầm 2 tỉ 3. Mình đang ở thấy cũng ổn, buổi tối yên tĩnh, dưới nhà có sân cho trẻ con vui chơi. Cách Lottemart 5 phút đi bộ.
Em thấy chỗ này quá ổn so với tầm tiền
Mà ko biết chất lượng có giảm nhiều ko , xây cũng khá lâu rồi
Và BQL nữa .

Hạng D
16/5/17
1.867
2.950
113
Em thấy chỗ này quá ổn so với tầm tiền
Mà ko biết chất lượng có giảm nhiều ko , xây cũng khá lâu rồi
Và BQL nữa .
khu này giá bn/m2 nhỉ?