Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
27/7/10
634
118
43
Cuối tháng này mình đi bán xuyên Việt,từ TPHCM đến Phong Nha,xin các bạn chỉ giúp dùm đường từ Huế ra Thánh Địa La Vang rồi sau đó đi tiếp ra Phong Nha Kẻ Bàng,chiều về Đồng Hới ngủ qua đêm hôm sau trở về Huế. Xin Cám ơn.

Tập Lái
31/12/11
33
0
0
32
Em nghĩ bác nên Google Map hoặc sắm 1 thiết bị định vị toàn cầu hơn là hỏi ở đây.... chỉ đường thế này làm sao mà bác hiểu được

Hạng B2
27/12/09
266
9
18
69
HANOI
Đến Đà Nẵng hoặc Huế , Bác vào mấy cửa hàng sách hay văn hóa phẩm tìm mua bản đồ du lịch , đường cũng dễ đi ; còn đã đi Xuyên Việt thì cần có GPS hay máy tính để vào google map .

Hạng D
30/1/07
2.587
145
63
nha trang
bác đi đến quảng trị có đường rẻ bên trái chạy vào khoảng 5 km là đến thánh địa la vang, sau đó bác chạy đến đông hà rẻ lên đường đi lao bảo khoảng 10 km bác găp, đường HCM chạy khoảng 150km là tới động phong nha ,sau đó bác quay ngược lai khoản 40 km bác thấy một đường nhỏ bên trái bác chạy về đồng hới quảng bình

Hạng D
15/7/10
1.196
740
113
Sài Gòn
Từ trung tâm TP.Huế bác theo QL 1A chạy ra phía Bắc khoảng 55km, còn cách cầu Thạch Hãn khoảng 2km bác thấy bảng hướng dẫn bên trái vào khoảng 1km là Trung tâm Thánh Mẫu La Vang. Em đi viếng Đức Mẹ La Vang 2 lần rồi, cũng từ SG ra bằng xe.

Phong Nha thì em chưa đi.

Chúc bác có chuyến đi vui vẻ.

Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
Ý kiến bác tini và Hung BK đều chuẩn đấy bác, em cũng hay đi chơi, Tết vừa rồi cũng làm chuyến xuyên Việt nên cũng đi qua các cung đường này rồi.
Tốt nhất là bác nên có laptop để vào Gmap để có thể xem cung đường đi của ngày hôm sau, và nếu điện thoại của bác có cài Gmap thì quá tốt và dễ dàng tìm đường đi bác ạ, cứ lên Gmap là rõ hết đường đi, em thường xuyên dùng cách này mỗi khi đi đến nơi chưa biết + mobile có cài Gmap là có thể đi mọi nơi.
Trường hợp không có laptop thì bác nên mua cuốn bản đồ là an toàn nhất.

Hạng C
27/7/10
634
118
43
Thành thật cám ơn các bác đã quan tâm,Em đã đi đến nơi về đến chốn bình an.Chuyến đi thật vui vẻ và đạt được mọi điều như ý nguyện,ngoại trừ chuyện bị ăn một biên bản 62/50 của CSGT huyện Phú Lộc Thừa Thiên,mặc dầu không cố ý và có phần bị gài nhưng dù sao cũng vẫn là lỗi của mình nên em cũng không lăn tăn gì lắm.Nói chung rất là vui vẻ và hài lòng.
Em đi có mang theo máy tính bảng và cũng biết sử dụng rành rẽ Gmap,trên xe cũng có cả GPS nhưng vì đường xa xứ lạ lần đầu tiên đi vào đoạn đường này,trên xe lại chỉ có hai vợ chồng già đều trên sáu mươi nên cẩn thận muốn hỏi thêm về người thật việc thật,cụ thể là các bạn sinh sống hoặc thường xuyên đi lại vùng này,về các bảng chỉ dẫn cũng như các đoạn đường quá vắng ít người qua lại.
Nhân đây em cũng muốn trao đổi thêm với các bác,không phải lúc nào mình cũng đi theo hướng dẫn của Gmap được đâu,em đã từng bị nó dẫn vào một con đường quá hoang vắng mà khi đi qua rồi mình vẫn còn cảm thấy sợ hãi khi nhớ lại(trên cao nguyên VN)lần khác bị dẫn vào một con đường đang sửa chữa không đi được phải quay lại.
Một lần nữa trân trọng cám ơn các bác đã quan tâm đọc và hướng dẫn

Hạng B2
22/5/12
202
0
0
em đi Huế đầu tháng 7, tính ở Huế vài đêm, rồi đi Phong Nha vài đêm, bác tư vấn cho ít điều khi đi Phong Nha với.

Status
Không mở trả lời sau này.