Tập Lái
19/2/16
3
0
1
29
Chào các anh,chú,bác ở diễn đàn ! Em năm nay 22 tuổi đang theo học lái lấy bằng C với mục đích mở dịch vụ chạy xe tại nhà. Do em rất ít tham gia giao thông nên kinh nghiệm lẫn thuộc đường em rất non kém. Nên em nghĩ sau khi học tốt sẽ xin làm Taxi hoặc các công việc liên quan để tiếp thu thêm kinh nghiệm cần thiết.
- Vấn đề em đau đầu & bế tắc là không thuộc, không rành rỏi các con đường để sau này phục vụ cho công việc..chứ cho dù em có bằng mà trong đầu k thuộc đường đi thì cũng như không :(
- Nay em tìm thấy diễn đàn nên xin phép các anh,chú,bác có kinh nghiệm cũng như cách học chỉ dạy cho em.
Em cảm ơn chân thành ạ. !

Hạng B2
27/5/11
137
2.161
93
Cách tốt nhất là chọn một chiếc smartphone và sử dụng bản đồ trong đó để biết trước lộ trình.

• Like
Reactions: khangngao
Tập Lái
29/9/11
19
11
3
Muốn nhớ đường thì chỉ có cách đi nhiều thì nhớ thôi bác ạ.
Tuyến nào thường xuyên đi thì nhớ nhiều. Bỏ lâu không đi nó lại quên

• Like
Tập Lái
19/2/16
3
0
1
29
Cách tốt nhất là chọn một chiếc smartphone và sử dụng bản đồ trong đó để biết trước lộ trình.
Dạ, em cũng đã & đang dùng ứng dụng Here MAP. Tại trong suy nghĩ của em thì em muốn nhớ, thông thạo đường, mỗi lần có khách hoặc tương tự thì cầm dt tìm lộ trình em thấy k tiện ạ :)
Tks anh !
Muốn nhớ đường thì chỉ có cách đi nhiều thì nhớ thôi bác ạ.
Tuyến nào thường xuyên đi thì nhớ nhiều. Bỏ lâu không đi nó lại quên
Dạ, cảm ơn anh. Em sẽ lưu ý ạ.

Hạng B1
31/12/15
53
19
8
38
Đúng đó bác. đi nhiều quen đường chứ đường Sài Gòn nhiều ngõ ,hẻm đi cả đời ko hết. Bác xác định hướng đi là chủ yếu

• Like
Tập Lái
19/2/16
3
0
1
29
Đúng đó bác. đi nhiều quen đường chứ đường Sài Gòn nhiều ngõ ,hẻm đi cả đời ko hết. Bác xác định hướng đi là chủ yếu
Vâng ! Em sẽ lưu ý ạ ! Tks anh đã góp ý

JF confirmed
Hạng D
13/5/07
2.337
23.470
113
Bác xem hướng, kết hợp trục đường lớn từ đó thêm đường nhánh sau.
Như đi từ Bến Thành tt Sg, theo trục Trần Hưng Đạo sẽ về đâu.
Hay trục Điên Biên Phủ, Trục Hai Bà Trưng.
Thêm GPS smarphone nữa càng tiện.

• Like
Reactions: quocviet0503
Tập Lái
22/12/15
46
36
18
Minh cung y chang, tam thoi dung vietmap va co gang nho chu cung khong biet sao bi gio

Tập Lái
11/11/15
46
2
13
44
em nghĩ bác nên đi phụ cho xe khách 1 thời gian là có nhiều kinh nghiệm ngay ấy mà
nếu k thích thì có thể dùng map nhé jo thời đại công nghệ 4.0 rồi mà còn lo sợ j nữa nhé