Hạng D
13/3/09
1.386
2.152
113
41
HCM
Mấy bác giúp e cái, sao cái IP4 của e ko có facetime, ip4 của e bản world nhe? e đã update iOS 5.1.1 mà sao khi vào setting / phone / mà ko thấy nút kích hoạt facetime :(:(:(

Last edited by a moderator:
Bác check thử Settings --> General --> Restrictions --> Factime ON. Nếu không được thì xem thử iPhone của bác bán ở quốc gia nào, 1 số quốc gia không cho phép sử dụng Facetime nên iPhone bán ở quốc gia đó sẽ không có chức năng này

Hạng D
13/3/09
1.386
2.152
113
41
HCM
NguyenDangTruong nói:
Bác check thử Settings --> General --> Restrictions --> Factime ON. Nếu không được thì xem thử iPhone của bác bán ở quốc gia nào, 1 số quốc gia không cho phép sử dụng Facetime nên iPhone bán ở quốc gia đó sẽ không có chức năng này
bác ui, e thử vào rồi nhưng vẫn ko thấy Facetime :(:(:(, vậy thì còn cách nào ko bác?

Hạng D
13/3/09
1.386
2.152
113
41
HCM
grand dis ok nói:
Chạy lại ios 5.1.1 đi bác là có hà
tks bác Grand, máy e đang chạy iOS 5.1.1 mà, ý bác là phải đem ra ngoài cài reset all rồi cài lại phải ko? e search trên mạng thì nó nói Apple xuất cho thị trường trung đông thì ko có Facetime :( mà lúc mua thì có biết nó thuộc thị trường nào đâu :mad: trong khi e rất thích Facetime vì nó xài tiện hơn Skype nhiều

Hạng D
13/3/09
1.386
2.152
113
41
HCM
nhờ bác check dùm e với, máy e là iP4 Model MC604AE, Serial number JR1349LVDZZ, thanks bác nhiều nhé!

NguyenDangTruong nói:
Bác cho em biết kiểu máy của bác là gì để check country thử xem bán ở thị trường nào, nếu bác thích Facetime thì dùng video call trên yahoo cũng được, nó cũng như Facetime.
Face time ngon hơn yahoo cùi bắp nhiều bác. Em gọi hông thấy bị giựt và lag tiếng .ngon lành cành đào.

tammile nói:
nhờ bác check dùm e với, máy e là iP4 Model MC604AE, Serial number JR1349LVDZZ, thanks bác nhiều nhé!

Mấy cái máy mà có model đuôi AE, AB là dành cho thị trường hồi giáo, do tín ngưỡng gì đó nên Facetime không được tích hợp trong máy, khi bác mua máy này mà trả tiền bằng các máy bình thường khác thì hình như bác bị lừa rồi, mấy cái iPhone khuyết chức năng thì phải rẻ hơn các iPhone bình thường khác. Khi bán máy khuyết chức năng thì người bán hàng khi bán cũng phải thông báo máy thiếu chức năng gì.