Hạng D
6/8/16
2.420
18.337
113
Chợ Rẫy đi bác, nhớ mua bảo hiểm
lớn tuổi rồi thì ng ta ko bán BH đâu.

BS Hùng Vinmec (làm Bình Dân trước kia) là một người tài đức vẹn toàn, ng miền tây, nhưng nói chuyện rất nhỏ nhẹ, điều trị cho mẹ em và bả rất hài lòng, dù bà là người già miền bắc hơi cổ hủ và khó tính.

Nếu anh cần thì PM em, em cho số nhé.

• Like
Reactions: Minh.ho
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Cám ơn bác @Sumo_tintin và bác @ntt61 đã trả lời về trường hợp của người thân em giúp có thêm thông tin về bệnh. Chia sẻ thêm là người thân em chỉ mới đầu 4x, không bia rượu thuốc lá gì cả. Bệnh phát hiện cũng tình cờ chứ kg phải đau quá đi khám nên khi nhận tin cả nhà như sét đánh, suy sụp... Sinh thiết lần 2 báo kết quả không có tbut người thân em thấy khỏe hẳn lên nhưng thật sự cũng không biết có nên mừng không.
Em up hình CT phổi hi vọng có thêm thông tin.

View attachment 2223742View attachment 2223743
Chắc là nữ phải ko anh?
Hình ảnh đa u, nốt 2 phổi. Đặc biệt bờ ko rõ, có tia, rất nghi ngờ ác tính.
Lại bị 2 bên nên nghi gđ cuối là đúng.
Soi phế quản rất khó tới được tổn thương.
Chắc phải làm sinh thiết qua CT thôi anh ạ.
Cần khám thật kỹ các cơ quan khác, đặc biệt tìm hạch ngoại vi.
80% nghi là UT.
Khi đã xác định UT, cần làm EGFR để có hướng điều trị nhắm trúng đích.
Mình xin giới thiệu anh 1 bs, lớp dưới mình, cũng khá già, lúc trước làm TK ung thư BV PNT, nay làm ở BV Hoàn Mỹ. Rất có tâm, nhiệt tình.
BS Trần Đình Thanh
PK tư: 456 Lý Thái Tổ p10, q10. 0903760437.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
27/3/08
994
24.934
93
chốn hoang liêu tiêu sơ
Chắc là nữ phải ko anh?
80% nghi là UT.
Mình xin giới thiệu anh 1 bs, lớp dưới mình, cũng khá già, lúc trước làm TK ung thư BV PNT, nay làm ở BV Hoàn Mỹ. Rất có tâm, nhiệt tình.

Anh Thanh rất ổn

Ngày xưa ở PNT có bộ 3 aThanh, a Sơn Lam, anh Nhân(a Nhân giờ qua 115)

The Hulk
18/12/17
401
38.353
103
Dạ em chụp bằng đt, nhưng xin bác @Sumo_tintin, bác @ntt61 cho em xin vào lời hướng dẫn ạ. Bs đang khám có nói qua tiên lượng ko tốt, bs này rất trẻ, chắc tầm 27-28 tuổi.
Cái này chụp ngược rồi, ko bói được. Người bệnh đang nằm trong BV thì anh cứ để BV người ta lo, đừng hỏi thăm lung tung chỉ thêm hoang mang, không có lợi. Trong BV thì thông thường đều có hội chẩn qua lại với nhau hết, nên anh đừng thấy BS trẻ mà xem thường nhe.

Hạng B2
9/8/17
193
7.088
108
Dạ vâng ạ, nhưng em cũng khá lo, vì thấy tiến trình mất khá thời gian, mà cụ nhà em mấy hôm nay thấy xuống nhanh quá nên em đâm sốt ruột ạ!

Hạng B1
18/2/17
51
18.211
83
Điểm cộng là siêu thị bên trong Bv, mua đồ dùng thiết yếu rất tiện lợi, giá cả phải chăng. Các bs, điều dưỡng lịch sự, nhẹ nhàng và không nhận tiền người nhà bn tặng.
Mình muốn đính chính lại một chi tiết mình đã viết không đúng: Các bs và nhân viên y tế bv CR có nhận tiền của người thân bn tặng. Khoản này tuỳ tâm và tuỳ theo tình hình kinh tế của gia đình bn.

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.512
113
Chắc là nữ phải ko anh?
80% nghi là UT.
BS Trần Đình Thanh
Cái này chụp ngược rồi, ko bói được. Người bệnh đang nằm trong BV thì anh cứ để BV người ta lo, đừng hỏi thăm lung tung chỉ thêm hoang mang, không có lợi. Trong BV thì thông thường đều có hội chẩn qua lại với nhau hết, nên anh đừng thấy BS trẻ mà xem thường nhe.
@minhduy

Em hỏi thăm mấy bác ca này ạ

Người nhà em mới bị thế này:
Xin hỏi chữa trị ung thư phổi!

Nay sau 3 tháng thì kết quả xét nghiệm mới âm tính:

Em hỏi thăm vậy nay cho ảnh đi làm lại được chưa ạ?