Tập Lái
9/2/10
1
0
0
XIn chào các Bác..em là dân mới tập lái xe..do bận rộn nên em ko thể mua được vé tàu và vé xe về Tuy Hòa..nên đành phải chọn phương án lái xe oto muon cua ong anh ve que an tet..do la dân moi biết lái kinh mong các bác chỉ bảo..em định khởi hành từ 5h sáng thứ 5 tức 28 tết các bác ah...

Tập Lái
18/1/10
43
320
53
Chào Bác, e cũng dân Tuyhoa đây, mùng 3 tết e mới về, Bác ở phường mấy vậy? Em cũng hay chạy xe về ngoài đó, theo kinh nghiệm của e thì Bác nên khởi hành từ Sài gòn lúc 4h sáng để qua được trảng bom giờ cao điểm sáng, tầm khoảng 8h Bác ăn sáng ở Phan Thiết rồi, đường từ đây dễ đi lắm, Bác cứ chạy đúng 80/50 cho nó lành, qua khỏi Cam Ranh 10km đén Mỹ Ca Bác gặp một cái ngã ba đèn đỏ rẽ trái vào sân bay Cam Ranh chạy theo đường ven biển vào Nha Trang tầm 1,2h chiều. Đến cầu Bình Tân Bác rẽ trái hỏi ra đường Trần Phú. Bác chạy hết đường Trần Phú qua Hòn Chồng theo đường ven biển mới mở ra lại QL1A ở Lương Sơn khỏi qua đèo Rù Rì, đường đẹp và tốt lắm lại vắng xe nữa, tầm 4h chiều là Bác đến Tuy hoà rồi. Chúc Bác thượng lộ bình an.

Tập Lái
18/1/10
43
320
53
Bác chú ý dường Trần Phú chỉ chạy 40 dọc bờ biển thôi nha, xxx Nha Trang hay phục bắn xe con ở đoạn gần sân bay cũ

Hạng B2
19/10/09
239
138
63
Mùng 2 em dự định chạy về Tuy Hòa, có bác nào đi cùng ngày ko đi chung cho nó vui.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
mới lái nói:
Chào Bác, e cũng dân Tuyhoa đây, mùng 3 tết e mới về, Bác ở phường mấy vậy? Em cũng hay chạy xe về ngoài đó, theo kinh nghiệm của e thì Bác nên khởi hành từ Sài gòn lúc 4h sáng để qua được trảng bom giờ cao điểm sáng, tầm khoảng 8h Bác ăn sáng ở Phan Thiết rồi, đường từ đây dễ đi lắm, Bác cứ chạy đúng 80/50 cho nó lành, qua khỏi Cam Ranh 10km đén Mỹ Ca Bác gặp một cái ngã ba đèn đỏ rẽ trái vào sân bay Cam Ranh chạy theo đường ven biển vào Nha Trang tầm 1,2h chiều. Đến cầu Bình Tân Bác rẽ trái hỏi ra đường Trần Phú. Bác chạy hết đường Trần Phú qua Hòn Chồng theo đường ven biển mới mở ra lại QL1A ở Lương Sơn khỏi qua đèo Rù Rì, đường đẹp và tốt lắm lại vắng xe nữa, tầm 4h chiều là Bác đến Tuy hoà rồi. Chúc Bác thượng lộ bình an.

http://wikimapia.org/#lat=11.9793367&lon=109.2120838&z=14&l=38&m=b

Huynh vào đó xem tuyến đường khu vực Nhatrang, Từ SG ra đến Mỹ Ca rẻ phải vào khu sân bay Cam Ranh, cứ yên tâm từng đoạn có bảng chỉ dẫn cho lái xe, đi đường này vừa đẹp vừa gần hơn tí. Trong tp cứ chạy 40-50km/h tùy đoạn. Tuy nhiên ra QL 1A thì cẩn thận chạy chậm hơn 80km/h càng tốt vì các hung thần (xe ca tốc hành) đang lượn, đè mặt xe ngược, cắt đầu xe xuôi...Từ Nhatrang ra Tuy hòa tuy nhiều đèo nhưng chỉ có đèo Cả là dài, chú ý làm chủ tốc độ khi qua đèo. Chúc các huynh đi vui vẻ, an toàn.

cn5 confirmed
Hạng C
18/3/07
973
271
63
mới lái nói:

Cái này theo e là rất quan trọng! Khởi hành từ Ngã 4 Ga Q.12 lúc 4h30 sáng, (chạy đúng tốc độ) e chỉ mất đúng 1h để đến ngã 3 Dầu Giây. Còn nếu muộn hơn thì bác sẽ mất từ (2-3)h cho đoạn đường này đấy!

Hạng B2
18/4/09
299
5
0
Không đến nỗi kẹt đâu bác, sáng nay em đi từ SG lúc 7h30', tới Nha Trang lúc 14h15', đường cũng rất ít xx và không có bắn tốc độ, xx chỉ chặn xe khách và xe tải.

Tập Lái
18/1/10
43
320
53
phantan nói:
mới lái nói:

Huynh vào đó xem tuyến đường khu vực Nhatrang, Từ SG ra đến Mỹ Ca rẻ phải vào khu sân bay Cam Ranh, cứ yên tâm từng đoạn có bảng chỉ dẫn cho lái xe, đi đường này vừa đẹp vừa gần hơn tí. Trong tp cứ chạy 40-50km/h tùy đoạn. Tuy nhiên ra QL 1A thì cẩn thận chạy chậm hơn 80km/h càng tốt vì các hung thần (xe ca tốc hành) đang lượn, đè mặt xe ngược, cắt đầu xe xuôi...Từ Nhatrang ra Tuy hòa tuy nhiều đèo nhưng chỉ có đèo Cả là dài, chú ý làm chủ tốc độ khi qua đèo. Chúc các huynh đi vui vẻ, an toàn.

Xin lỗi e nhầm. đến đèn đỏ rẽ phải chạy qua cây cầu sắt mới rẽ trái vào sân bay.