Hạng B1
29/7/20
69
173
33
40
Mấy anh cho em hỏi, em có quan tâm 1 mảnh đất ở xã Hưng Long Bình Chánh, lên Uỷ ban Huyện hỏi thông tin Quy hoạch thì "phần lớn diện tích thuộc đất ở nông thôn hiện hữu, một phần nhỏ diện tích thuộc đất ở nông thôn XÂY DỰNG MỚI". Vậy đất ở nông thôn xây dựng mới là đất gì mấy anh (em tìm trên mạng mà cũng không có thông tin)? Và liệu mảnh đất này có an toàn để mua?

Hạng C
18/9/19
772
830
93
Tphcm
Mấy anh cho em hỏi, em có quan tâm 1 mảnh đất ở xã Hưng Long Bình Chánh, lên Uỷ ban Huyện hỏi thông tin Quy hoạch thì "phần lớn diện tích thuộc đất ở nông thôn hiện hữu, một phần nhỏ diện tích thuộc đất ở nông thôn XÂY DỰNG MỚI". Vậy đất ở nông thôn xây dựng mới là đất gì mấy anh (em tìm trên mạng mà cũng không có thông tin)? Và liệu mảnh đất này có an toàn để mua?
Bác hỏi khi nào? Dự thảo sữa đổi qđ60 chưa chính thức có. Bác thử lên mạng tìm đi

• Like
Reactions: Bibica
Hạng B1
29/7/20
69
173
33
40
Bác hỏi khi nào? Dự thảo sữa đổi qđ60 chưa chính thức có. Bác thử lên mạng tìm đi
Mình vừa hỏi mới đây thôi bác! Chắc do dự thảo nên chưa chính thức áp dụng!

Tập Lái
10/11/20
15
1
3
34
em cũng đang quan tâm, phần lớn xã Hưng Long quy hoạch làng đàng học, nhưng mãi chưa triển khai

Hạng B2
4/7/19
252
1.560
93
em cũng đang quan tâm, phần lớn xã Hưng Long quy hoạch làng đàng học, nhưng mãi chưa triển khai
Mình chính chủ lô A39 100m2 bên KDC rạng đông bên xã Bình Chánh, giá full hết 1.75 tỷ, quan tâm inbox mình nhé, tks

Hạng B2
4/7/19
252
1.560
93
giá ảo chứ ở đây làm gì có giá này
Dạ, em cũng ko hiểu sao cái khu này giá nó ko lên luôn, trong khi phía dưới long an giao dịch nền toàn trên 2 tỷ
==== đầy đủ thông tin ===
Em có nền 1.75 tỷ khu chợ bình chánh, lúc em mua là đắt hơn five star mấy trăm. Giờ tham khảo giá thị trường thì lại thấp hơn five star dù ở bình chánh, five star ở long an, theo em nhận định cơ bản hiện tại hạ tầng và quy mô five star bài bản và tốt, được PR nhiều, lại đang xây shophouse mặt ngoài, còn bên rạng đông có mỗi cái đường cần làm nhựa lại mà cđt cứ hẹn vì chưa có nhiều nhà xây nên giá nó ì ạch. Miếng này lúc trước em định mua xây trong khoảng tài chính 3 tỷ, nhưng do công việc và con cái, nên cuối cùng em quyết định ko xây mà lên chuồng cu ở. Em chỉ đăng trên OS nếu tìm người hợp nhu cầu thì ra hàng, đăng trên mấy trang rao vặt bọn quảng cáo nó gọi làm phiền kinh quá em ko đăng.
Thông tin:
Nền 5x20 KDC Rạng Đông ở xã Bình Chánh (https://goo.gl/maps/BepYrxy3yPpePFvRA), giá 1.75tỷ bao hết mọi giấy tờ thủ tục. Lô A39 em có đánh dấu trong file đính kèm.
Ở đây quy hoạch có nhà phố liền kề, biệt thự song lập, đơn lập, 2 block chung cư, trường mầm non.
Tình trạng pháp lý: có QĐ 1/500 + GPXD, quy chuẩn xây 3.5 tầng, khi xây nhà xong, chủ đầu tư nghiệm thu xây đúng quy chuẩn xong thì sẽ ra sổ. (Đang có hđmb với cđt)
Tình trạng hạ tầng: hệ thống điện, đèn đường, cống thoát nước đầy đủ.
Hiện có khoảng 10 căn đã xây và ở
Xin hỏi quy hoạch đất Hưng Long, Bình Chánh

Attachments

Hạng B1
9/9/19
88
13
8
Khu dân cư 13E , Phong Phú, Bình Chánh ngay Saigon Intela, Khang Nam Terra Rosa. Diện tích: 5x20m thổ cư 100% . giá bán 4,7 tỷ. 0941313538