Hạng B2
19/2/12
443
555
93
Chào các bác,
Gia đình em sau bao năm tích cóp giờ cũng muốn lên đời mua 4 bánh chạy nhưng chưa biết gì nhiều về ô tô nên em lên đây hỏi tham khảo mọi người.
Bố em có người bạn làm ở đại sứ quán muốn bán chiếc Toy Corolla đời 2007 (biển ngoại giao) sản xuất tại Nhật, động cơ 1.8 số tự động, màu bạc (Cái này là em được nghe kể lại chứ em chưa tận mắt thấy xe)
Bác nào rành về dòng này thì có thể cho em biết tiền đóng thuế cho chiếc này tính như thế nào? Và giá xe này hiện tại ngoài thị trường khoảng bao nhiêu ah? Em cám ơn các bác :)

Tập Lái
8/9/11
3
0
0
xe chạy nhiu vạn rồi ạ?
nhà e cũng mới lấy con này, bên ĐSQ Hungary hay sao ý. chạy gần 2 vạn vì là xe dự trữ ít đi. chạy thích phết, phom này ít thấy ngoài đường.
giá thanh lý hình như 200 tr.
thuế đánh 360 tr.
tổng 560 tr.
nhà e lấy xe hơi lằng nhằng vì xe ko phải diện thanh lý nên giấy tờ hơi phức tạp.
cụ nhà e đg đi, chưa đăng ký, h lấy biển chắc lên tổng ~700
tưởng rẻ hoá ra lại mắc =))

Hạng B2
19/2/12
443
555
93
Xe đã chạy hơn 3 vạn tí, mà bây giờ em ko biết thủ tục nộp thuế sẽ ra sao, nộp những thuế gì và khoảng bao nhiêu? Có bác nào biết chỉ em với

Tập Lái
29/11/11
0
0
3
Xe cua DSQ thi phai lien he cuc le tan nha nuoc de lam the tuc,sau do quan hai quan tinh thue.tine thue cap hay thap phu thuoc vao TKHQ khi nhap luau ban dau.