Tập Lái
9/8/16
37
16
8
32
Hi mấy bác

Mình thì mới lấy bằng mà qua tết mới mua xe . nên giờ tranh thủ mướn xe tự lái đi vòng vòng cho cứng tay lái

hôm nay mình có ra gia đình việt ở Phổ Quang mướn xe.Vào đó thấy nhân viên chỉ hỏi mình mướn xe nào,rồi cho mình chọn xe

Chọn xong xin sdt,số cmnd ( ko thèm coi cmnd mình kêu mình đọc số). cũng không cần coi bằng lái mình luôn,cũng ko cần cọc tiền luôn.

Chỉ nói ngày mai ra nhận xe rồi kí hợp đồng luôn,cọc lại chiếc xe máy trị giá trên 15tr là được

Mình có nhìn sơ qua cái hợp đồng của nó chỉ có 1 mặt giấy A4 điều khoản cũng không nhiều lắm

Nên mình có vài thắc mắc mong mấy bác có kinh nghiệm tư vấn mình với

1- Vd trong lúc mình lái xe có xảy ra tại nạn này nọ thì mình là người trực tiếp đúng ra đền tiền sửa chữa hay là xe nó mua bảo hiểm thì bảo hiểm cho mình

2- Xe mình thuê của nó có bảo hiểm hay không có

3- Khi nhận xe thì cần lưu ý những phần nào để không bị lừa

4- Mấy cái dịch vụ cho thuê xe họ có mánh khóe chiêu trò gì để gài mình đền này nọ không

Mình chỉ có vài cái thắc mắc đó,với bác nào có gì hữu ích thì chia sẻ mình với. Cảm ơn

• Like
Reactions: Bacutri
Hạng B2
10/8/16
179
170
43
Đang định thuê xe o gd việt hóng chia sẽ của mọi người cùng bác :)

Hạng B2
19/5/15
119
64
28
41
Giây tờ hợp đồng có qua loa không các bác nhỉ

Hạng D
19/11/15
1.083
3.276
113
Hi mấy bác

Mình thì mới lấy bằng mà qua tết mới mua xe . nên giờ tranh thủ mướn xe tự lái đi vòng vòng cho cứng tay lái

hôm nay mình có ra gia đình việt ở Phổ Quang mướn xe.Vào đó thấy nhân viên chỉ hỏi mình mướn xe nào,rồi cho mình chọn xe

Chọn xong xin sdt,số cmnd ( ko thèm coi cmnd mình kêu mình đọc số). cũng không cần coi bằng lái mình luôn,cũng ko cần cọc tiền luôn.

Chỉ nói ngày mai ra nhận xe rồi kí hợp đồng luôn,cọc lại chiếc xe máy trị giá trên 15tr là được

Mình có nhìn sơ qua cái hợp đồng của nó chỉ có 1 mặt giấy A4 điều khoản cũng không nhiều lắm

Nên mình có vài thắc mắc mong mấy bác có kinh nghiệm tư vấn mình với

1- Vd trong lúc mình lái xe có xảy ra tại nạn này nọ thì mình là người trực tiếp đúng ra đền tiền sửa chữa hay là xe nó mua bảo hiểm thì bảo hiểm cho mình

4- Mấy cái dịch vụ cho thuê xe họ có mánh khóe chiêu trò gì để gài mình đền này nọ không

Mình chỉ có vài cái thắc mắc đó,với bác nào có gì hữu ích thì chia sẻ mình với. Cảm ơn
Em có thằng bạn cho thuê xe, nghe nó kể thì em biết là vầy:
1. Mình thuê xe, lái gây tai nạn thì phải đền chi phí sửa chữa. Bảo hiểm thân xe có mua nhưng dại gì nói với bác. Lụm tiền bác xong đi làm BH không sướng hơn sao.
2. Có Bảo hiểm TNDS bắt buộc.
3. Lưu ý cái gì thấy được thì nhìn cho rõ. Kính, đèn đuốc có vỡ không, thân xe có trầy xước không. Cái không nhìn thấy thì hên xui thôi. (Nhớ nhìn biên bản bàn giao, cái nào mù mờ thì hỏi rõ nhé)
4. Mánh khóe hay không tùy người, có gài thì đố mà biết được. Bởi vậy mới có câu 'chọn bạn mà chơi'
Chúc bác thượng lộ bình an!

Hạng C
18/10/16
714
11.413
93
Hôm qua gặp một bác thuê fortuner ở đấy một tháng không xăng không tài lên quyết toán mất 37 triệu, thấy gọi điện chửi quá trời luôn, tuyên bố cạch mặt.

Hạng C
28/2/12
555
788
93
Hi mấy bác

Người thuê xe bắt buộc phải đền, nên cân nhắc, đánh giá kỹ năng lái của bản thân trước khi thuê.
Đầy đủ, nhưng không dành cho người thuê xe.
Chụp hình 10 hướng giống nhân viên bảo hiểm: thẳng trước - sau, ngang hai bên, chếch trước - sau hai bên, khoang máy, cốp và các vật dụng kèm theo.
Không ai rảnh để gài, trừ khi là ổ nhóm lừa đảo thực sự.

Tóm lại: Nếu xe đi về bình thường thì không sao, nhưng có bất cứ hư hỏng nào thì người thuê phải đền tiền. Đi xe thuê giống như lái xe không có bảo hiểm.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
6/4/13
565
826
93
shinary.com
Người thuê xe bắt buộc phải đền, nên cân nhắc, đánh giá kỹ năng lái của bản thân trước khi thuê.
Đầy đủ, nhưng không dành cho người thuê xe.
Chụp hình 10 hướng giống nhân viên bảo hiểm: thẳng trước - sau, ngang hai bên, chếch trước - sau hai bên, khoang máy, cốp và các vật dụng kèm theo.
Không ai rảnh để gài, trừ khi là ổ nhóm lừa đảo thực sự.

Tóm lại: Nếu xe đi về bình thường thì không sao, nhưng có bất cứ hư hỏng nào thì người thuê phải đền tiền. Đi xe thuê giống như lái xe không có bảo hiểm.
Bác này nói gần đúng hết rồi, riêng phần số 3 thì nếu rảnh thì bác chụp lại hết, nhưng thường thì bác nên đi kiểm tra 1 vòng quanh xe, chỗ nào có vấn đề thì chụp lại thôi. Nếu chỗ làm ăn đàng hoàng thì người ta sẽ chỉ có bác những vết trầy này. Phần số 4 thì nếu cơ sở chuyên nghiệp thì chẳng ai ngu mà đi gài khách hàng, chỉ sợ bác thuê mấy chỗ cò con thì hên xui :D