Tập Lái
10/11/09
16
3
3
Chào các bác. Em dự kiến chạy xe 4 chỗ từ Nam Định - Sài Gòn trong 4 ngày. Mùng 7 AL khởi hành. Xin nhờ các bác tư vấn kinh nghiệm về đường đi, thời gian và các thứ liên quan. Kế hoạch lên rồi, mà giờ nghe thông tin virus corona cũng lo lo. Mong dc các bác động viên và chia sẻ ít kinh nghiệm. Em trước cũng tự lái các cung SG-Đà Lạt, SG -nha trang, và SG -Long xuyên-SG... nhưng chưa đi từ bắc vào nam lần nào ạ.
Em xin cảm ơn ạ.

Tập Lái
10/11/09
16
3
3
Bác đi ql1 cho ổn chia lộ trình như sau:
  • Ngày 1 NĐ- Đồng Hới
  • Ngày 2 ĐH- Đà Nẳng hoặc Qui Nhơn
  • Ngày 3 ĐN hoặc Qui Nhơn - Nha Trang hoặc CR
  • Ngày 4 Sài Gòn.
  • SG nóng trên 32 độ nên Virus Corona chết queo.
Đến Đồng hới nếu theo tuyến Ban mê thuột về sài gòn có ổn k bác?

Hạng F
1/8/12
5.704
5.721
113
TP HCM
Từ ĐH Bác đi đường HCM ql14 bao đẹp bao vắng ( em hay đi tuyến này khi ra Nam Định chợ Rồng)
  • Bác đi ĐH đến Pleiku
  • Pleiku - BMT
  • BMT - SG
Chỉ có khúc từ ĐH đi ql14 cảnh đẹp vắng nhớ đổ xăng đầy và đem theo thúc ăn.

Tập Lái
10/11/09
16
3
3
Từ ĐH Bác đi đường HCM ql14 bao đẹp bao vắng ( em hay đi tuyến này khi ra Nam Định chợ Rồng)
  • Bác đi ĐH đến Pleiku
  • Pleiku - BMT
  • BMT - SG
Chỉ có khúc từ ĐH đi ql14 cảnh đẹp vắng nhớ đổ xăng đầy và đem theo thúc ăn.
Em đọc trên diễn đàn nhiều anh em nói tuyến ban mê thuột xxx canh bắt lỗi ghê lắm. Nghe cũng sờ sợ. Em chạy cũng hay chạy nhanh. Bị chim mồi gài vượt chắc dính đạn .

Hạng B2
20/8/12
238
3.499
93
50
bautx.blogspot.com
Mình vừa về đến Sài Gòn, đi theo QL1. Đường sá nói chung ổn, chạy đúng tốc độ và chú ý biển báo. Hành trình của mình như này để bác tham khảo.
  • ngày 1: 9h30 mình đón bạn ở Hà Nội chạy vào ở cuối đường tránh qua thành phố Thanh Hóa và bắt đầu 2 xe chạy. Ăn trưa dọc đường ở Nghệ An khoảng 1 giờ (vì quán đông), ăn tối ở Đông Hà lúc 19h30 và chạy về Lăng Cô ngủ lúc 22h.
  • ngày 2: sáng chơi biển Lăng Cô, ăn sáng cafe, khoảng 8h xuất phát, ăn trưa ở Sa Huỳnh, ăn tối ở Ninh Hòa, tầm 20h30 nghỉ ở Cam Ranh.
  • ngày 3: ăn sáng cafe đến 7h30n xuất phát, đến Mũi Né lúc 10h30, chơi biển ăn uống đến 13h, về đến SG lúc 5h.
Nói chung mình đi từ mùng 3 nên đường tương đối vắng, đến mùng 5 mới đông. Mình đi cùng anh bạn nên chạy tối chứ nếu chạy một mình thì thích đi sớm và nghỉ sớm, vì chạy lúc nhập nhoạng rất khó chịu.

Hạng D
2/9/12
1.060
21.741
113
Sài Gòn
Nhớ hồi Tết 2015, lần đầu e chở gđ cũng về Nam Định ăn Tết. Lúc ra tính đi 4 ngày kiểu vừa đi vừa chơi, nhưng ngày thứ 4 nôn quá đạp 1 phát từ Đồng Hới về quê lúa Hải Hậu luôn.

Lượt vào e xuất phát lúc trưa, tối nghỉ Nghệ An, hôm sau nghỉ Huế, đêm thứ 3 ngủ Pleiku và ngày cuối về tới SG lúc nửa đêm.

Thật là 1 chuyến đi ấn tượng.

Hạng D
4/7/13
1.550
6.049
133
Sài Gòn
Khuyên anh Tết không nên đi QL14. Ngày 1 xuất phát thật sớm đạp hết sức có thể là vào đến Huế, như em thì đến tận Đà Nẵng. Ngày 2 cứ thong thả ăn sáng, cà phê vừa đi vừa ngắm cảnh, chiều đến Tuy Hoà sớm sủa. Ngày 3 vừa chạy vừa chơi đến đâu thì đến, vui chân thì về đến SG luôn. Nếu là em thì em lại chạy về Đà Lạt vừa lúc ăn trưa, hưởng tý không khí Xuân. Ngày 4 lượn lờ thêm tý rồi về SG.

Hạng D
7/3/07
2.222
51.416
113
Mình mới đi theo tuyến này vì từ Đồng hới phải ghé pleiku để thả thằng em về nhà, nghỉ 1 đêm, hôm sau chạy về SG. Nói chung cũng ổn, có đoạn qua đèo lò xo gần 40km thì hơi mệt xíu. Cả tuyến chỉ gặp 2 chốt ở Daklak 1, ở Đắc nông 1, mà chặn xe khách thôi, không thấy bắt xe du lịch