Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Hoi giúp em năm 2010 nay MerVN tung ra con gi` moi kg? Thks bác lo :)

Hạng B2
10/9/08
294
1
0
Em có một câu hỏi nhỏ nhờ các bác chuyển đến ngài.
Làm thế nào để người sử dụng xe MB ở VN không phải lo lắng quá nhiều vào việc mất gương chiếu hậu?
Ở VN có nạn mất gương. Và nhiều người ngại mua xe của MB vì sợ mất gương. Nếu MBV nhập về một lượng gương dự phòng và bán rẻ cho những nguời bị mất thì sẽ giảm được phiền toái và thiệt hại cho người sử dụng xe MB. Thực tế là gương xe MB bị mất cắp cũng chỉ dùng được cho xe MB, vậy hãy hình dung chi cần trên thị trường lúc nào cũng tồn tại một luợng gương "nhàn rỗi" khoảng 100 chiếc thì hoạt động bẻ gương MB cũng sẽ giảm đi rõ rệt và dĩ nhiên là số lượng khách hàng sử dụng MB có thể sẽ tăng nữa.

Hạng D
3/9/08
4.594
46.994
113
Sohetxang nói:
Làm thế nào để người sử dụng xe MB ở VN không phải lo lắng quá nhiều vào việc mất gương chiếu hậu?
Ở VN có nạn mất gương. Và nhiều người ngại mua xe của MB vì sợ mất gương. Nếu MBV nhập về một lượng gương dự phòng và bán rẻ cho những nguời bị mất thì sẽ giảm được phiền toái và thiệt hại cho người sử dụng xe MB. Thực tế là gương xe MB bị mất cắp cũng chỉ dùng được cho xe MB, vậy hãy hình dung chi cần trên thị trường lúc nào cũng tồn tại một luợng gương "nhàn rỗi" khoảng 100 chiếc thì hoạt động bẻ gương MB cũng sẽ giảm đi rõ rệt và dĩ nhiên là số lượng khách hàng sử dụng MB có thể sẽ tăng nữa.
Câu hỏi này dưới dạng tế nhị. Không ai sẽ vạch cái xấu để thiên hạ biết cả, chắc chắn bác Lơ sẽ đồng tình với em ở quan điểm này. Người ta sx cái xe trên toàn thế giới sử dụng, chứ chẳng phải để đối phó với kiểu bẻ gương như ở vn. Mang vấn đề này ra thật xấu hổ.

Hạng C
1/10/05
848
58
28
53
Bác Lơ hỏi giùm xem MBV có thể giảm bớt giá phụ tùng và phí dịch vụ không. Vì nhiều người hoàn toàn có khả năng mua Merc, nhưng nghĩ đến các chi phí bảo trì bảo dưỡng và sửa chữa thì hơi ngán. Nếu các phí giảm xuống thì sẽ có nhiều người mua Merc hơn, MBV lời nhiều hơn, xã hội có nhiều xe đẹp xe tốt hơn. Đó là chiến lược win-win đó.

Hạng D
29/10/07
2.005
9.357
113
HCM
www.bsdinsight.com
cho em hỏi: ở VN, chánh phủ có chính sách (hay chính vở gì đó) là nhà cho người nghèo, và rất rất nhiều ngưòi nghèo được hưởng chính sách này của chính phủ. Với Mec, không biết có chính sách Mec cho ngưòi nghèo ở VN hay không?

Tỷ như, thu nhập tháng là 2 triệu rưỡi thì có chính sách nào cho em có con E 350 Couple không? (bác BT nói là 2 triệu làm mua nhà rồi, em nâng lên thêm 5 xị nữa đó nhe)

P/s: bác có hỏi không tùy bác nhé!!!

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
hoadat nói:
Sohetxang nói:
Câu hỏi này dưới dạng tế nhị. Không ai sẽ vạch cái xấu để thiên hạ biết cả, chắc chắn bác Lơ sẽ đồng tình với em ở quan điểm này. Người ta sx cái xe trên toàn thế giới sử dụng, chứ chẳng phải để đối phó với kiểu bẻ gương như ở vn. Mang vấn đề này ra thật xấu hổ.

Em cũng có ý định đưa câu hỏi trên vì điều này cũng là 1 "rào cản" khi người tiêu dùng trước khi quyết định chọn mua Mer.. :D

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Do năm rồi em đã có dịp thăm qua bảo tàng Mer [link]http://www.otosaigon.com/forum/m1465953.aspx[/link] .. năm nay dự kiến sẽ cùng ngài TGD thăm làm một chuyến "Factory Tour" của Mercedes... không biết trên OS có bác nào đã tham quan chưa??

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
insight nói:
cho em hỏi: ở VN, chánh phủ có chính sách (hay chính vở gì đó) là nhà cho người nghèo, và rất rất nhiều ngưòi nghèo được hưởng chính sách này của chính phủ. Với Mec, không biết có chính sách Mec cho ngưòi nghèo ở VN hay không?

Tỷ như, thu nhập tháng là 2 triệu rưỡi thì có chính sách nào cho em có con E 350 Couple không? (bác BT nói là 2 triệu làm mua nhà rồi, em nâng lên thêm 5 xị nữa đó nhe)

P/s: bác có hỏi không tùy bác nhé!!!

Em cũng xin thay mặt trả lời giúp bác ... các hãng xe hay các công ty vào VN đầu tư là kiếm lợi nhuận :D chứ không phải làm từ thiện :D

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
taigia nói:
Chúc các bác lên đường vui vẻ và nhớ ghi chép cũng như chụp hình thật nhiều về các trải nghiệm để chia sẽ cho anh em.

Với cung đường gần 1/3 Châu Âu .. chắc chắn sẽ có rất nhiều hình ảnh tường thuật đến các bác :D