Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Lustigbee nói:
Cho em hỏi 1 câu là đoàn test xe Mẹc của OS gồm những ai vậy bác ?

Dự kiến sẽ có em, bác qha_vn, bác Phongluu, bác Can_Thi, bác Golf06 ...và dự kiến thêm bác sỹ OS nếu có bác Mina đi cùng.. :D

Hạng C
1/10/05
848
58
28
53
otosaigon nói:
Lustigbee nói:

Dự kiến sẽ có em, bác qha_vn, bác Phongluu, bác Can_Thi, bác Golf06 ...và dự kiến thêm bác sỹ OS nếu có bác Mina đi cùng.. :D

Có bác phongluu đi cùng thì các bác nên mang ít hành lý, để dành chổ trong khoang còn mang đủ whisky cho bác ấy súc miệng dọc đường.

PIT confirmed
Hạng D
17/2/08
1.005
32
48
NhaTrang
taigia nói:
otosaigon nói:
Lustigbee nói:

Có bác phongluu đi cùng thì các bác nên mang ít hành lý, để dành chổ trong khoang còn mang đủ whisky cho bác ấy súc miệng dọc đường.

...hợp lý quá bác ơi....ai chứ bác phongluu súc miệng dọc đường thì hơi bị tốn....hheheehe...

Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam
otosaigon nói:
hoadat nói:
Sohetxang nói:
Em có một câu hỏi nhỏ nhờ các bác chuyển đến ngài.
Làm thế nào để người sử dụng xe MB ở VN không phải lo lắng quá nhiều vào việc mất gương chiếu hậu?
Ở VN có nạn mất gương. Và nhiều người ngại mua xe của MB vì sợ mất gương. Nếu MBV nhập về một lượng gương dự phòng và bán rẻ cho những nguời bị mất thì sẽ giảm được phiền toái và thiệt hại cho người sử dụng xe MB. Thực tế là gương xe MB bị mất cắp cũng chỉ dùng được cho xe MB, vậy hãy hình dung chi cần trên thị trường lúc nào cũng tồn tại một luợng gương "nhàn rỗi" khoảng 100 chiếc thì hoạt động bẻ gương MB cũng sẽ giảm đi rõ rệt và dĩ nhiên là số lượng khách hàng sử dụng MB có thể sẽ tăng nữa.
Câu hỏi này dưới dạng tế nhị. Không ai sẽ vạch cái xấu để thiên hạ biết cả, chắc chắn bác Lơ sẽ đồng tình với em ở quan điểm này. Người ta sx cái xe trên toàn thế giới sử dụng, chứ chẳng phải để đối phó với kiểu bẻ gương như ở vn. Mang vấn đề này ra thật xấu hổ.

Em cũng có ý định đưa câu hỏi trên vì điều này cũng là 1 "rào cản" khi người tiêu dùng trước khi quyết định chọn mua Mer.. :D

MB VN cứ tuyên bố xe do MB mà bị mất kiếng được thay miễn phí thì mấy hôm sau chẳng tên nào đi bẻ trộm đâu.:D

Hạng D
19/11/06
2.252
0
36
Nhà em
Ai đặt câu hỏi hay nhất có quà ko bác?
VD:1 chiếc xe mô hình Mercedes scale 1/18 ( Và ko có chữ kí của bác tến sĩ trên nóc):D

Hạng B2
14/7/08
405
0
16
53
Bác BT nào mà ăn nói cái kiểu như thế thì em thật chẳng hiểu gì về VN. Vì ngay chợ Đồng Xuân em biết chắc còn dùng tờ 200/500 để thanh toán chứ mà ở trong Nam bác cho ăn xin 1000đ nó đòi xin bác tí máu.

Thay mặt MBV, em xin trả lời cho bác ngay, rằng với số tiền 2.5tr thì chắc chắn sẽ có E350 cho bác với điều kiện vầy: bác em chịu khó uống nước cầm hơi và đóng toàn bộ số lương vào saving account trong vòng 40năm. Bác sẽ nhận được xe vào tháng 9 của năm thứ 40 và coi như là một sự ưu ái đặc biệt của MBV. Tuy nhiên bác cần trả thêm phí lưu kho của E350 trong vòng 40 năm đó. Số tiền này bác có thể trích tiền quỹ của vợ, bồ, vv...

insight nói:
cho em hỏi: ở VN, chánh phủ có chính sách (hay chính vở gì đó) là nhà cho người nghèo, và rất rất nhiều ngưòi nghèo được hưởng chính sách này của chính phủ. Với Mec, không biết có chính sách Mec cho ngưòi nghèo ở VN hay không?

Tỷ như, thu nhập tháng là 2 triệu rưỡi thì có chính sách nào cho em có con E 350 Couple không? (bác BT nói là 2 triệu làm mua nhà rồi, em nâng lên thêm 5 xị nữa đó nhe)

P/s: bác có hỏi không tùy bác nhé!!!

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Hỏi dùm em là C200 Elegant 2008 ghế bọc da hay simili? Da thì nói da, simili thì nói simili, chứ đừng úp mở da.. tổng hợp...:)

Hạng B2
11/6/07
118
0
0
53
chubebancam nói:
Câu hỏi của em là : Dòng Mer sao hay bị hư dàn lạnh vậy (hư thật hay là "chính sách" của Haxaco?), S550 nhà em bị hư 2 lần rồi, mỗi lần tốn 70tr...

em cũng đang lái mẹc S, nghe thấy bác nói mà run run.Đi cũng chưa hỏng gì cả nhưng nếu hỏng chắc đắp chiếu luôn à,hay tại mình mua S chưa đủ tầm về kinh tế bác nhỉ ?Tại cũng hơi với cao mà lị....

Hạng B1
14/8/09
73
0
0
em cũng bị dàn lạnh xe C hư liên tục nha anh Trai, nhờ anh hỏi giúp ! thanks

Hạng C
1/10/05
848
58
28
53
Xin hỏi các bác đã bị hu dàn lạnh: nó hư ở phần nào, lốc lạnh, hệ thống ống, hay là bộ điều khiển?