Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
nhân đọc bài này
http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2011/12/chung-ta-da-qua-uu-tien-cho-xe-buyt/

sẵn xin các bác cho tí kinh nghiệm. Số là em hay chạy trong TP, gặp bus thì người ta dặn là đừng chen với nó, nó chả nhường ai đâu, em cũng vâng theo, nhưng ngặt nỗi em lại rơi vào tình trạng nó chạy từ sau lên, mà cứ bóp kèn inh ỏi, đường thì chỉ có 2 làn, mình ko thể nào tấp vào né nó đc, thế là nó cứ thúc đích, còi đèn loạn xạ cả lên, chỉ khi đến giao lộ nó mới lấn phải lên.
ý em muốn hỏi là khi gặp nó thúc đích mình thì phải làm sao? chạy tà tà em sợ nó điên nó bem em lun, đống sắt cùi đó ko so đc vợ mình đâu ạ?

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
Joseph_Nguyen nói:
Xi nhan phải tấp vào cho nó qua đi bác. Trước đây em cũng bị thằng buýt này quẹt 1 cái rồi
hok có đường tấp bác ơi, bữa t7 trên Hoàng Văn Thụ khúc siu thị Đệ Nhất, chạy mà lo nó đâm đít mình ko à, bus 1, taxi 2, chúa ghét

Hạng C
6/8/11
644
1
18
cứ như e thì khác , mấy lần xe buýt phía sau nó nhấn kèn inh ỏi, em càng chạy chậm hơn cho nó bực chơi , 1 lúc sau chú e nó im em mới cho qua . cũng may em chưa bị đung đích lần nào

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
kubin85 nói:
cứ như e thì khác , mấy lần xe buýt phía sau nó nhấn kèn inh ỏi, em càng chạy chậm hơn cho nó bực chơi , 1 lúc sau chú e nó im em mới cho qua . cũng may em chưa bị đung đích lần nào
cách 2 năm lúc em tập lái ông thầy cũng nói y chang bác, thằng nào xin đường cứ dậm thắng cho nó chết, nhưng em ko gan đến thế, xe nó là xe ông nội, tài xế đa số là dân chạy tải ít học, mình đấu với nó ko ổn, biết là phải lun lun né nó, nhưng cái em hỏi là ko có đường né thì làm sao?, chạy nhanh hơn, ngừng lại, tấp. hoặc cứ chạy bình thường, kệ cha nó