Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xin trợ giúp cách reset ECU Camry 2004

Tập Lái
22/4/09
2
0
0
Tình hình nhà em thay bình, vô ý ko đấu bình dự phòng, giờ em nó nổi đèn tùm lum và nặng nhất là không vào được số( số AT). Rất mong bác sỹ tư vấn, xin hậu tạ

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
Cái tiêu đề Camry hình như bác chủ mới bổ sung, tối qua em hổng thấy, hihihi!
Đã là Camry thì chắc là không phải do việc tháo bình đâu, bây giờ bác chủ cần nói rõ là : những đèn nào báo và số không sang được là sao, bác không thể gạt cần số qua mức khác hay gạt được mà xe không chạy? Máy nổ bình thường chứ bác?

Tập Lái
3/12/11
37
0
0
38
Australia
Bác nói không được rõ lắm, nên không đoán chính xác được:
+Đèn gì sáng trên dashboard? engine light? hay là đèn nào cũng sáng?
+Có xài được radio không?
+Bác có nối đúng cực bình ắc quy không?(cái này nghe có vẽ hơi ngu, nhưng mình đã thấy rất nhiều người không biết, hay vô tình nối cực dương với cực âm ^^') Đa số xe hiện nay có override circuit đâu đó nên hên xui thôi.
+Bỏ chìa khóa vào, vặn chìa lên ON, đạp thắng, xem đèn thắng phía sau có sáng không?
+Sau khi nối bình xong, xe bác có đề được không? (số automatic tùy xe phải đạp chân thắng mới đề được, cái này nghĩ chắc bác chạy nên biết ^^)
+ Trường hợp bác thay bình kiều đó là đã reset ECU rồi, sau khi đề xe chay, đối với toyota, số automatic, có ECT, bác phải cho nó re-learn fuel-mixture. Cái này hiện giờ xe không đề được nên ko làm được.