Status
Không mở trả lời sau này.
4x4 confirmed
Hạng B1
16/8/04
96
11
8
Hà nội
www.tesori.vn
E cũng đang có nhu cầu xây nhà để hưởng tuổi già, e hỏi vài nơi mà chưa ưng chỗ nào - vậy e xin ý kiến các bác là dân trong nghề về việc quy hoạch và thiết kế thì giúp e 1 căn nhà kiểu biệt thự sân vườn như sau:

1. Dt đất 272m2 MT 16 x 17m hướng Đông Bắc ( nhiều bắc hơn đông)
2. Tuổi e hợp hướng ĐÔNG, BẮC, NAM, ĐÔNG NAM
3. Diện tích cần xây khoảng 140m2, 2 bên hông và sau nhà lùi ít nhất 1 m trở lên để có khe gió thoáng.
4. Cần có sân vườn trước nhà có lối vào cho oto, bên phải vườn có ghế ghép = đá hộc nhỏ để TIẾP KHÁCH ngoài sân và để nướng BBQ.
5. Bên trái là non bộ, bể cá chép cảnh
6. Mặt tiền yêu cầu phong cách hiện đại dùng nhiều kính nhưng vẫn có chỗ cho cây leo bám tường.:p
7. Nội thất và không gian theo phong cách hiện đại với các gam màu tuơi sáng, cần nhiều ánh sang và oxi
8. Bếp, thờ, tiếp khách, phòng ngủ cho người già và vsinh nhỏ ở T1. Phòng khách có thể có khoảng thông lên trần tầng 2 cho thoáng và nhìn đc balcon tầng 2
9. Tầng 2 có 3 phòng ngủ và 1 phòng giải trí audio, video nằm ở giữa phòng bố mẹ và các con. Ngoài cửa các phòng là hành lang gỗ bao quanh để làm giá sách và tủ ốp tường đặt luôn máy tính phục vụ trẻ con chát chít và nằm lăn đọc truyện.
10. Tầng 2.5 chỉ làm 1/2 dt đất để làm phòng giặt, còn lại là sân vườn để ngồi nhắm hoàng hôn
11. E còn ao ước có 1 cái hầm 1/3 chìm dt khoảng 100 m2 để làm hầm rượu, chỗ thác loạn và họp họ những ngày có giỗ chạp. Yêu cầu có ô sáng nhìn ra sân trc và bể cá sát đất bên hông trái nhà lắp kính trong hầm để lúc uống rượu, hút sách còn ngắm cá bơi
12. 40m2 còn lại dưới hầm làm phòng kho nhỏ, phòng osin và chỗ để xe máy và oto vì nhà e đông con lắm :D
....
Đại khái thế vậy xin các bác kts có ý tưởng nào thì vào chém giúp e vài nhát?!
E sẽ xin tạ ơn các bác ạ......

Last edited by a moderator:
4x4 confirmed
Hạng B1
16/8/04
96
11
8
Hà nội
www.tesori.vn
Úi, gần giống cái e mơ rùi ạ! Các bác chém thêm cho e với ạ!
@hiepluc: How are you? A xây HN trước đã, khi nào đủ sức thì xây ở trỏng :p

Hạng C
9/4/11
535
18
18
48
Mường Lay, Lai Châu
Bác xây ở HN thì các bác OS sẽ không có ý kiến gì thêm đâu.
Không biết cách thể hiện ước mơ: Bác chỉ cần trả tiền, có người thể hiện giúp bác.

4x4 confirmed
Hạng B1
16/8/04
96
11
8
Hà nội
www.tesori.vn
@namkhang: E có nói e ko trả tiền đâu?
Vấn đề là e cần tìm ai mô tả thành hình khối những ý tưởng của e thui ?!

Hạng C
9/4/11
535
18
18
48
Mường Lay, Lai Châu
@tranvietanhtuan: Bác có khung bông cửa giống trong phim spider man 1, nhưng nẹp & khung cửa của bác mảnh quá.
Em rất thích kiểu nội thất của căn nhà trong phim này (nhà của spider man)

Tập Lái
3/2/12
0
3
2

hình này thấy quen quen.
Cái bàn salông chắc dùng để nằm phải không bác nhỉ. Cái ghế thì mua 1 tặng 1 hay sao mà thấy 2 loại vậy bác.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.