Tập Lái
6/12/16
29
57
13
27
Cảm ơn bác đã chia sẻ. Mình dự kiến 7-8h là tới Buôn Mê Thuột ăn sáng, nghỉ ngơi tầm 1 tiếng rồi đi tiếp đó bác. Tầm 16-17 chạy xe trong ngày thì đây là lần đầu tiên, còn cỡ 13 tiếng thì thứ 7 vừa rồi mình chạy rồi, từ 4h40 phút sáng đến 18h chiều về tới nhà :)
Nếu bác tới BMT giờ đó thì tốt rồi, vấn đề chỉ là sức khỏe thôi. Mình thường lo công việc xong rồi ăn tí khoảng gần 11h trưa mới đề pa từ BMT về Danang. Đến nơi khoảng gần 22h thôi.
Bác lưu ý nếu dậy sớm đi thì tầm 13h - 14h là thời gian buồn ngủ nhất trong ngày, dừng rửa mặt làm ly cafe cho ổn.
Về tới Kontum nếu thấy mệt thì tính sau, còn tỉnh và khỏe thì tiếp tục được.

Hạng D
8/2/17
1.110
1.711
113
36
Nếu bác tới BMT giờ đó thì tốt rồi, vấn đề chỉ là sức khỏe thôi. Mình thường lo công việc xong rồi ăn tí khoảng gần 11h trưa mới đề pa từ BMT về Danang. Đến nơi khoảng gần 22h thôi.
Bác lưu ý nếu dậy sớm đi thì tầm 13h - 14h là thời gian buồn ngủ nhất trong ngày, dừng rửa mặt làm ly cafe cho ổn.
Về tới Kontum nếu thấy mệt thì tính sau, còn tỉnh và khỏe thì tiếp tục được.
Cảm ơn bác, hi vọng sẽ ổn. Mình lái xe thì dùng nước tăng lực, như vừa rồi 2 lon duy trì được 13 tiếng thì đợt này chắc phải 3-4 lon. Uống kiểu này sợ tiểu đường thôi :D

Hạng B1
27/9/12
87
98
33
Nếu 4h sáng 28/4 xuất phát thì chi bằng bác xuất phát khoảng 4h chiều ngày 27/4 đi. Đi khoảng đến 9h30 đến Buôn Ma Thuột nghỉ lại. Sáng hôm sau xuất phát sớm tầm 5h sáng sẽ đến Đà Nẵng trước tối. Như vậy sẽ an toàn hơn. Nếu chạy thẳng 1 mạch thì hơi khó vì đoạn cuối sẽ qua đèo Lò Xo mà lúc đó cũng đã tối và ngấm mệt rồi nên khá nguy hiểm.
Bác nên nghe theo bác này.

Thay vì 3h sáng chạy và đi 1 lèo 16 tiếng (buồn ngủ rất nguy hiểm) thì chiều tối hôm trước bác lên BMT (hoặc Buôn Hồ) ngũ 1 giấc, sáng chạy tiếp ra Đà Nẵng. Đây là cách tốt nhất.

Em thường đi cung này, thường 7h sáng đi, đến 18h đến kontum thì em ngũ lại.

Em từng có việc phải chạy từ A Lưới về SG, đúng 23h. Chỉ có chạy, đi đái. Không ăn nghỉ gì hết.

Đi chơi, chạy xa thì việc buồn ngủ là cực kỳ nguy hiểm.

Hạng D
9/5/16
1.182
3.607
113
124
Cảm ơn những chia sẻ tuyệt vời của bác, giúp mình có thêm động lực. Chắc bác là người có nhiều kinh nghiệm trên con đường này, cho mình hỏi đường tắt này qua đường tuần tra biên giới, thấy ngắn hơn đường qua Dak Song khoảng 10km, thì chạy có ổn không. Cảm ơn bác. View attachment 2464630
Không nên đi đường tuần tra biên giới, bác đi giờ đó đường vắng nên không ổn, thêm nữa đường không tốt bằng QL14.
Từ Đồng Xoài đến đầu Gia Nghĩa, qua cây cầu sát ngã tư đèn xanh đỏ thì quẹo trái vào đường tránh Gia Nghĩa. Đến đầu BMT chỗ bến xe phía nam quẹo trái đi đường tránh BMT. Chốt lại là đi QL14 thì đúng tốc độ, không cán vạch liền tức đừng vượt xe chỗ cấm vượt là được

Hạng D
8/2/17
1.110
1.711
113
36
Không nên đi đường tuần tra biên giới, bác đi giờ đó đường vắng nên không ổn, thêm nữa đường không tốt bằng QL14.
Từ Đồng Xoài đến đầu Gia Nghĩa, qua cây cầu sát ngã tư đèn xanh đỏ thì quẹo trái vào đường tránh Gia Nghĩa. Đến đầu BMT chỗ bến xe phía nam quẹo trái đi đường tránh BMT. Chốt lại là đi QL14 thì đúng tốc độ, không cán vạch liền tức đừng vượt xe chỗ cấm vượt là được
Cảm ơn bác. Thấy nhiều bác bảo có đi đúng tốc độ thì xxx chỗ này cũng photoshop cho quá tốc độ, rồi vợt được ai thì vợt, nên cũng hơi lo, mặc dù có thể phải cãi, nhưng tốn thời gian, vì vậy tính đi đường biên giới để né được 2,3 chốt.

Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Đường tránh Gia Nghĩa đi tốt, chỗ này ngay cây xăng số 35 có ngã tư, quẹo phải đi Di Linh, quẹo trái là đường tránh TP Gia Nghĩa. Mình muốn up hình lên mà server cứ báo lỗi, khi nào up được mình chia sẻ cho bác coi.

• Like
Reactions: phamminh05
Hạng B2
29/5/14
174
111
43
41
View attachment 2463302

Thấy nhiều bác nhờ tư vấn đi chơi vào dịp Lễ cuối tháng này, mình cũng đang có kế hoạch, nên mạn phép làm 1 bài nhờ các bác tư vấn. Sau 5 tháng chạy gần 7k cây trên con xe mới này, đưa gia đình phượt khắp các tỉnh phía Nam (Bình Dương, Tp.HCM, Đăk Nông, Tây Ninh, Đồng Nai, Vũng Tàu, Long Hải, Bến Tre, Đà Lạt) thì đợt Lễ này quyết định làm chuyến tới miền Trung: Đà Nẵng, Hội An.
Kế hoạch của mình thế này:

- 28/4: 2h sáng xuất phát ở Đồng Xoài, Bình Phước. Dự kiến 18h (6h chiều) tới Đà Nẵng => Kế hoạch vậy thôi, chưa đi đường này bao giờ, nên nhờ các bác tư vấn chạy một mạch vậy ok không.

- 29/4 đến 2/5 chơi ở Đà Nẵng, Hội An.

- Sáng 2/5 từ Đà Nẵng đi Măng Đen, rồi về Buôn Mê Thuột, tham quan và nghỉ đêm tại đây.

- Ngày 3/5: quay về Đồng Xoài, kết thúc kì nghỉ Lễ.

Nhờ các bác góp ý lộ trình như vậy giúp, cũng như tư vấn các điểm ăn chơi cho gia đình ở Đà Nẵng, Hội An, Buôn Mê Thuột, Măng Đen!

Cảm ơn các bác.

View attachment 2458621
Em chưa đi đoạn BMT - ĐN, nhưng theo kinh nghiệm chạy xe của mình thì ngày đầu tiên anh chạy 1 lèo từ BP - ĐN là rất mệt, và không an toàn. Mình chạy 1 mạch từ SG đến Tuy Hòa đã là 6h chiều, cũng thấy rất phê rồi...Anh nên xem lại lộ trình ngày đầu tiên... :)

• Like
Reactions: phamminh05
Hạng D
8/2/17
1.110
1.711
113
36
Đường tránh Gia Nghĩa đi tốt, chỗ này ngay cây xăng số 35 có ngã tư, quẹo phải đi Di Linh, quẹo trái là đường tránh TP Gia Nghĩa. Mình muốn up hình lên mà server cứ báo lỗi, khi nào up được mình chia sẻ cho bác coi.
Đường này hả bác. Khuya nay mình khởi hành rồi :)
Xin tư vấn cung đường Bình Phước tới Đà Nẵng đi về 6 ngày

• Like
Reactions: Marygold
Tập Lái
26/6/11
37
57
18
42
Anh chạy thì sẽ tới.nhưng a đi vậy là đi hành rồi đâu ý nghĩa đi chơi nữa.. không phải riêng a đc thử cảm giác,mà người trên xe sẽ đuối vì cung đường ấy nếu a cố gắng đạt được. Chúc a thượng lộ bình an

• Like
Reactions: quangnguyen19