Tập Lái
11/1/21
45
14
8
35
Em chào cả nhà, em là thành viên mới.
Vợ chồng đang kiếm mua 1 lô trong DA Sở Văn Hóa Q9. Em nhắm mua lô chưa sổ (giá hiện tại em hỏi tầm 47tr/m2) Kế hoạch của em là mua để đó vài năm nữa em xây nhà ở.
Dự án này khoảng 80% các nền đã có sổ, theo em tìm hiểu thì đang đợi CDT hoàn thiện hạ tầng là sẽ đc cấp sổ hết. Hiện tại mua bán bằng HD Ủy quyền toàn phần, đợi vài năm nữa có sổ cũng được, nhưng không biết mua bán thế này thì còn bị rủi ro gì khác nữa không.
Mong cả nhà có thông tin cho em xin lời khuyên.
Em cảm ơn và chúc cả nhà nhiều sức khỏe.

Hạng C
16/5/20
553
2.369
93
38
Vậy đợi ra sổ rồi mua gấp gì. Hợp đồng mua bán còn chưa ăn được huống chi là ủy quyền toàn phần. Mà uỷ quyền toàn phần lưỡi còn cán CDT nó cầm.

• Like
Reactions: HoanNguyen
Tập Lái
11/1/21
45
14
8
35
Vậy đợi ra sổ rồi mua gấp gì. Hợp đồng mua bán còn chưa ăn được huống chi là ủy quyền toàn phần. Mà uỷ quyền toàn phần lưỡi còn cán CDT nó cầm.
Cảm ơn anh.
Do em thấy giá đất Q9 đang tăng từng ngày nên sợ không còn cơ hội mua ở đây nữa.
Nếu dự án này ra sổ trễ thì không vấn đề gì với em, em chỉ lo vướng gì không ra sổ được thôi ạ :(

Tập Lái
11/1/21
45
14
8
35
Cái rủi ro là chắc tầm 10 năm nữa hạ tầng mới hoàn thiện bác nhé. Khu này vị trí rất đẹp, nhưng tiếc là rơi vào tay thằng chủ đầu tư không ra gì.
Năm 2013 em có đi coi bên đường 23 Phạm Văn Đồng nhưng ko dám vay bank mua, giờ thấy khu đó phát triển em tiếc mãi. Nay gặp Sở VH em cũng thích quá mà lo vụ giấy tờ này. Trong đây lô có sổ cũng 63tr/m2 rồi, mà giờ chủ không bán luôn.

Hạng D
16/5/17
1.862
2.935
113
Năm 2013 em có đi coi bên đường 23 Phạm Văn Đồng nhưng ko dám vay bank mua, giờ thấy khu đó phát triển em tiếc mãi. Nay gặp Sở VH em cũng thích quá mà lo vụ giấy tờ này. Trong đây lô có sổ cũng 63tr/m2 rồi, mà giờ chủ không bán luôn.
giá đó kiếm chỗ khác; sao fai lăn tăn ko giấy vô đây

• Like
Reactions: Misa85
Tập Lái
11/1/21
45
14
8
35
giá đó kiếm chỗ khác; sao fai lăn tăn ko giấy vô đây
À vì em có thông tin đợi CDT làm xong hạ tầng sẽ ra sổ hết (nếu được vậy thì em ok bác ạ vì em mua xong cũng đợi dành tiền xây nhà nên vài năm nữa có sổ cũng được) Như ngay sát bên có dự án Đông Dương giá mềm hơn (tầm 35tr/m3, ko sổ) nhưng em không dám nhảy vô.

Hạng D
16/5/17
1.862
2.935
113
À vì em có thông tin đợi CDT làm xong hạ tầng sẽ ra sổ hết (nếu được vậy thì em ok bác ạ vì em mua xong cũng đợi dành tiền xây nhà nên đợi được) Như ngay sát bên có dự án Đông Dương giá mềm hơn (tầm 35tr/m3, ko sổ) nhưng em không dám nhảy vô.
nếu có tin và lăn tăn vì điều đó thì hỏi cũng khó ai giải đáp;

vni confirmed
Hạng B2
25/7/06
191
3.783
103
Trên 60tr về đông thủ thiêm hay hơn, đông dân, tiện ích đầy đủ, gần hơn vài km

Tập Lái
11/1/21
45
14
8
35
nếu có tin và lăn tăn vì điều đó thì hỏi cũng khó ai giải đáp;
Oh cảm ơn bác. Em muốn tìm hiểu thêm thông tin để có cơ sở quyết định. Năm nay thấy giá nhà đất chững lại vì Covid vợ chồng em quyết chốt mua miếng đất xây nhà ở, mà mới đây có thông tin TP Thủ Đức cái giá đất tăng em chóng mặt luôn @.@

• Like
Reactions: Có máu kinh doanh