Hạng D
1/8/13
1.146
1.139
143
Re: Xin tư vấn Kia Sorento hay Sportage hoặc Santafe

Morning korea nói:
KIA RAY nói:
ủa tầm cũ đó bác ráng tí thêm làm con SUBARU.máy khủng.đẹp......bền cực kì.
Vậy hóa ra KIA & HYUNDAI bác vẫn bán & tư vấn cho KH ko bền ak
???
- Nếu như bác chủ nói "lâu lâu" mới đi 7 người, mà đa số chỉ có 4 người thì Bác nên chọn Sportage, vì bác cũng có đang lưu tâm: "Sorento nhất chỉ sợ e nó hao xăng quá vì xác nó nặng quá" còn ...kết cái Design của E nó nữa.
Chúc bác có quyết định sáng suốt, nếu có time qua bên E ngắm Sportage 2.0T-GDi tham khảo xem sao
!
xe của bác đẹp lắm nhưng những 5x k thì mình chịu . hì, dẫu sao cũng thanks bác đã tư vấn nhiệt tình nè .

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/8/13
1.146
1.139
143

KIA RAY nói:
ủa tầm cũ đó bác ráng tí thêm làm con SUBARU.máy khủng.đẹp......bền cực kì.
phiền bác chỉ em model nào của Subaru mà e có thể với đc ợ ? chứ theo e biết subaru ít người bán mà giá cũng toàn trên 1 tỏi

Hạng D
1/7/13
1.576
1.363
113
Biên Hòa

Sò đi Bác, chạy trong thành phố cũng không hao mấy đâu ạ. Với lại hao hay không cũng 1 phần do người chạy nữa. Cứ đạp đều chân ga, thắng hẹ nhàng thì cũng không hao nhiên liệu. Con Sò của em đi thành phố cũng tầm 12 lít

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com

nganhaico nói:
Sò đi Bác, chạy trong thành phố cũng không hao mấy đâu ạ. Với lại hao hay không cũng 1 phần do người chạy nữa. Cứ đạp đều chân ga, thắng hẹ nhàng thì cũng không hao nhiên liệu. Con Sò của em đi thành phố cũng tầm 12 lít
Sò tuy 2.4 chứ đi trong TP ít hao hơn Cà lem à, cà lem đi trong phố thấy cây kim xăng nó xuống nhanh khủng khiếp.

Hạng D
29/12/12
1.407
1.196
113
HCM

jungle nói:
nganhaico nói:
Sò tuy 2.4 chứ đi trong TP ít hao hơn Cà lem à, cà lem đi trong phố thấy cây kim xăng nó xuống nhanh khủng khiếp.

kakaka...bác Jungle chỉ được cái nói đúng...

Hạng B2
6/3/07
128
19
18

cà lem trong phố toàn 16-17 lít, kim xăng xuống nhanh như kim tốc độ :)

Hạng C
1/12/12
538
41
28
48

E thấy bác nên làm e 7 chổ, chứ mổi khi có dịp cã gia đình đi đâu chơi xa mà kẽ đi người ở lại kễ cũng buồn, nếu không sữ dụng hết chổ ngồi thì có thể gặp chở đồ củng tốt chán. E cũng từng lâm vào hoàn cảnh vì không đũ chổ mà phải người đi kẽ ở rồi..áy náy lắm bác ạ.

Hạng D
1/8/13
1.146
1.139
143

jungle nói:
nganhaico nói:

Sorento chỉ đi trong đường phố Sài Gòn không thì 100km ngốn bao nhiu lit hở bác ?

Hạng D
1/7/13
1.576
1.363
113
Biên Hòa

lovecar88 nói:
jungle nói:
nganhaico nói:

Sorento chỉ đi trong đường phố Sài Gòn không thì 100km ngốn bao nhiu lit hở bác ?
Tầm 12 lít đó Bác à

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp

lovecar88 nói:
Cám ơn các bác đã tư vấn ! Nhưng nhu cầu e đã xác định lần đầu mua xe nên chỉ mua SORENTO 2nd thôi ợ . Vò tay lái còn yếu thể nào cũng có va quẹt cũng đõ tiếc của.
Về cảm giác lái thì giữa co sportage và Sorento thì xe nào chạy phê hơn ta??
EM cũng ủng hộ Sò
Pác tham khảo thử em này đi : http://www.otosaigon.com/forum/Message/7369779-B%C3%A1n-xe-Kia-SORENTO-4WD-AT-nh%E1%BA%ADp-Korea-Black-si%C3%AAu-long-lanh-43-h%C3%ACnh-HD/