Hạng D
24/7/12
4.193
13.228
113
Re: Xin tư vấn Kia Sorento hay Sportage hoặc Santafe

Ủng hộ bác chủ lấy Sò, riêng e thấy dáng Fe không men, kẹt đạn quá em mới lấy cà rem cho ông già chứ nhiều đạn hơn thì em đã xúi lấy con Sò nhập để lâu lâu đi ké rùi, he he....
P/s: mới thấy bên box mua bán có con Sò đen nhập còn ngon choét, bác chủ lh thử xem

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/8/13
1.146
1.138
143

thang455411 nói:
lovecar88 nói:
Cám ơn các bác đã tư vấn ! Nhưng nhu cầu e đã xác định lần đầu mua xe nên chỉ mua SORENTO 2nd thôi ợ . Vò tay lái còn yếu thể nào cũng có va quẹt cũng đõ tiếc của.
Về cảm giác lái thì giữa co sportage và Sorento thì xe nào chạy phê hơn ta??
EM cũng ủng hộ SòPác tham khảo thử em này đi : 

Thanks bác đã góp ý. Xe này e mới gọi hôm qua. tả có vẻ ngon lành nhưng ko có sunroof cũng như panorama :( bỏ gần 40k mà thiếu sunroof là e ko thích . Hix

Hạng B2
12/7/12
395
84
28

Nếu bác đi làm hàng ngày bằng xe o tô luôn công với gia đình bác chỉ có 4 người em khuyên bác mua Sportage.

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp

lovecar88 nói:
jungle nói:
nganhaico nói:
Sò đi Bác, chạy trong thành phố cũng không hao mấy đâu ạ. Với lại hao hay không cũng 1 phần do người chạy nữa. Cứ đạp đều chân ga, thắng hẹ nhàng thì cũng không hao nhiên liệu. Con Sò của em đi thành phố cũng tầm 12 lít
Sò tuy 2.4 chứ đi trong TP ít hao hơn Cà lem à, cà lem đi trong phố thấy cây kim xăng nó xuống nhanh khủng khiếp.

Sorento chỉ đi trong đường phố Sài Gòn không thì 100km ngốn bao nhiu lit hở bác ?
Để mang cái thân nặng khỏang 1t7-1t8 của em nó chạy thay xe máy trong SG em đóan không thể ít hơn 18-20 lit/100km ự….:(

Hạng D
26/11/07
1.314
171
63
44
otosaigon.com

Tuỳ nhu cầu bác ui, 5 chổ thì sportage, 7 chổ thì Sò và Santafe.
Em thấy santafe 2013 đẹp quá nhưng cái giá thì hởi ơi, tầm 1ty4. Giá này quá nhiều sự lựa chọn cho 1 em chân dài japan, Dù sao đi xe chú samurai cũng ngon hơn xe anh củ Sâm. (em đang đi xe củ Sâm ..kekkeek).

Hạng D
29/12/12
1.407
1.196
113
HCM

nganhaico nói:
lovecar88 nói:
jungle nói:
nganhaico nói:
Sò đi Bác, chạy trong thành phố cũng không hao mấy đâu ạ. Với lại hao hay không cũng 1 phần do người chạy nữa. Cứ đạp đều chân ga, thắng hẹ nhàng thì cũng không hao nhiên liệu. Con Sò của em đi thành phố cũng tầm 12 lít
Sò tuy 2.4 chứ đi trong TP ít hao hơn Cà lem à, cà lem đi trong phố thấy cây kim xăng nó xuống nhanh khủng khiếp.

Sorento chỉ đi trong đường phố Sài Gòn không thì 100km ngốn bao nhiu lit hở bác ?
Tầm 12 lít đó Bác à

12l đi không nổi đường SG đâu bác... em dự là khoảng 15l...

Hạng D
10/4/07
1.260
44
48
44
S.O.S NT

E chạy sò đường trường nó báo 8l, ko biết có đáng tin hay ko, còn trong phố thì e chả khi nào quan tâm

Hạng B2
20/12/11
252
4
18

Sò chạy thành phố 12-16l/100km. Không mở máy lạnh thì khoảng 10-12l
So sánh với Sportage : chỉ hơn độ đầm khi đi đường đèo, thua rõ ràng về nhạy ga, chuyển số, tăng tốc, đặc biệt là cách âm và giảm sốc, Sò quá tệ.
Nếu có hơn 1 tỏi thì không nên mua Sò.
Nếu gia đình dưới 6 người thì không nên mua Sò ==> mua Sportage hay Subaru
Nếu muốn xe đẹp + chở nhiều + dưới 1 tỏi ....thôi thì chọn Sò
, sau này nhở có tiền thì đổi em CX9

Hạng D
1/8/13
1.146
1.138
143

Sự thật là lời nhận xét của bác MIGOMI rất chính xác so với những gì mấy hôm nay e đi dò hỏi.
Các bác lái xe du lịch nhiều năm và các bác thợ xe lâu năm trong nghề bảo rằng : trong 3 con thì SORENTO kém nhất về máy móc,máy hơi ì, ko bốc, cảm giác lái ko bằng 2 thằng kia, cách âm ko tốt và rất hao xăng khi đi trong nội thị với đèn đỏ nhiều và đường hơi kẹt xe , bán lại rất khó và mau xuống giá. Và thực tế e đã đi thử Sorento và thấy nó cũng ồn thật, tiếng lốp vọng lên từ mặt đương khá rõ. Ga đạp khá ì,gia tốc ko ngọt . Nên cũng làm e nản phần nào. :(
-Bởi vì e đặt nặng độ ăn xăng khi lái trong TP và cảm giác lái lắm . Design phải xếp sau 2 tên này. E mua xe sẽ thường xuyên lái đi làm và chỉ lâu lâu chở gd đi dã ngoại thôi.

-Bây h e hơi nghiêng về Santa fe bản nhập SLX hoặc Sportage thì các bác thấy thế nào ợ?? Santafe bản máy dầu AT về độ hao xăng đi trong TP so với Sportage thì ntn hả các bác ??

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp

lovecar88 nói:
Sự thật là lời nhận xét của bác MIGOMI rất chính xác so với những gì mấy hôm nay e đi dò hỏi.
Các bác lái xe du lịch nhiều năm và các bác thợ xe lâu năm trong nghề bảo rằng : trong 3 con thì SORENTO kém nhất về máy móc,máy hơi ì, ko bốc, cảm giác lái ko bằng 2 thằng kia, cách âm ko tốt và rất hao xăng khi đi trong nội thị với đèn đỏ nhiều và đường hơi kẹt xe , bán lại rất khó và mau xuống giá. Và thực tế e đã đi thử Sorento và thấy nó cũng ồn thật, tiếng lốp vọng lên từ mặt đương khá rõ. Ga đạp khá ì,gia tốc ko ngọt . Nên cũng làm e nản phần nào. :(
-Bởi vì e đặt nặng độ ăn xăng khi lái trong TP và cảm giác lái lắm . Design phải xếp sau 2 tên này. E mua xe sẽ thường xuyên lái đi làm và chỉ lâu lâu chở gd đi dã ngoại thôi.

-Bây h e hơi nghiêng về Santa fe bản nhập SLX hoặc Sportage thì các bác thấy thế nào ợ?? Santafe bản máy dầu AT về độ hao xăng đi trong TP so với Sportage thì ntn hả các bác ??
Được Santa Fe máy dầu 2.2 192HP tiêu chuẩn Mẽo thì nhất rùi còn gì bác??? Mỗi tội giá nó cao quá….Còn mua xe Second hand thì chả biết sao nữa, trừ xe mình biết rõ lai lịch, chứ ko thì đủ thứ lo…..