Hạng D
4/12/12
1.639
1.799
113
Re: Xin tư vấn Kia Sorento hay Sportage hoặc Santafe

Xe_chuong_ga nói:
lovecar88 nói:
Sự thật là lời nhận xét của bác MIGOMI rất chính xác so với những gì mấy hôm nay e đi dò hỏi.
Các bác lái xe du lịch nhiều năm và các bác thợ xe lâu năm trong nghề bảo rằng : trong 3 con thì SORENTO kém nhất về máy móc,máy hơi ì, ko bốc, cảm giác lái ko bằng 2 thằng kia, cách âm ko tốt và rất hao xăng khi đi trong nội thị với đèn đỏ nhiều và đường hơi kẹt xe , bán lại rất khó và mau xuống giá. Và thực tế e đã đi thử Sorento và thấy nó cũng ồn thật, tiếng lốp vọng lên từ mặt đương khá rõ. Ga đạp khá ì,gia tốc ko ngọt . Nên cũng làm e nản phần nào. :(
-Bởi vì e đặt nặng độ ăn xăng khi lái trong TP và cảm giác lái lắm . Design phải xếp sau 2 tên này. E mua xe sẽ thường xuyên lái đi làm và chỉ lâu lâu chở gd đi dã ngoại thôi.
-Bây h e hơi nghiêng về Santa fe bản nhập SLX hoặc Sportage thì các bác thấy thế nào ợ?? Santafe bản máy dầu AT về độ hao xăng đi trong TP so với Sportage thì ntn hả các bác ??
Được Santa Fe máy dầu 2.2 192HP tiêu chuẩn Mẽo thì nhất rùi còn gì bác??? Mỗi tội giá nó cao quá….Còn mua xe Second hand thì chả biết sao nữa, trừ xe mình biết rõ lai lịch, chứ ko thì đủ thứ lo…..
SLX thì toàn bản nội địa sử dụng chung với Sorento Limited (TLX): máy dầu 2.0 e- VGT 184hp chạy cũng quá phê luôn rồi, nhưng E thấy kiếm đc thì giá cũng hơi "ngút trời" toàn 9xxtr cho e 2010...

Hạng B2
14/11/12
372
8
18
HCM
huuxuanauto.com

Morning korea nói:
KIA RAY nói:
ủa tầm cũ đó bác ráng tí thêm làm con SUBARU.máy khủng.đẹp......bền cực kì.
Vậy hóa ra KIA & HYUNDAI bác vẫn bán & tư vấn cho KH ko bền ak
???
- Nếu như bác chủ nói "lâu lâu" mới đi 7 người, mà đa số chỉ có 4 người thì Bác nên chọn Sportage, vì bác cũng có đang lưu tâm: "Sorento nhất chỉ sợ e nó hao xăng quá vì xác nó nặng quá" còn ...kết cái Design của E nó nữa.
Chúc bác có quyết định sáng suốt, nếu có time qua bên E ngắm tham khảo xem sao
!
LỤM CON [font="arial,helvetica,sans-serif"]Sportage 2.0T-GDi ĐI BÁC COOL LẮM À.BAO ĐẸP CHẠY ÊM RUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUU[/font]

Hạng D
1/8/13
1.146
1.139
143

TOI.NGUYENLONG nói:
Morning korea nói:
KIA RAY nói:
ủa tầm cũ đó bác ráng tí thêm làm con SUBARU.máy khủng.đẹp......bền cực kì.
Vậy hóa ra KIA & HYUNDAI bác vẫn bán & tư vấn cho KH ko bền ak 
???- Nếu như bác chủ nói "lâu lâu" mới đi 7 người, mà đa số chỉ có 4 người thì Bác nên chọn Sportage, vì bác cũng có đang lưu tâm: "Sorento nhất chỉ sợ e nó hao xăng quá vì xác nó nặng quá" còn ...kết cái Design của E nó nữa.Chúc bác có quyết định sáng suốt, nếu có time qua bên E ngắm tham khảo xem sao
!
LỤM CON [font="arial,helvetica,sans-serif"]Sportage 2.0T-GDi ĐI BÁC COOL LẮM À.BAO ĐẸP CHẠY ÊM RUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUU[/font]

Xe bác đg đi à? Nếu đc pm giá tốt nhất để e xem có với tới đc k? :)

Tập Lái
9/7/13
3
0
0

Cách đây 2 tuần e cũng lăn tăn như bác.cuối cùng e quất con sò lông chuột nhập 2010.tới giờ vẫn còn đAng lâng lâng.sò ko hao xăng đâu.

Hạng D
18/10/12
1.211
740
113

Thichxehoi7c nói:
Cách đây 2 tuần e cũng lăn tăn như bác.cuối cùng e quất con sò lông chuột nhập 2010.tới giờ vẫn còn đAng lâng lâng.sò ko hao xăng đâu.
chúc mừng bác, mời bác giao lưu với tụi em bên hội sò tại 2 địa chỉ nhé:
- Địa chỉ 1: các vấn đề về kỵ thuật, trang trí,...http://www.otosaigon.com/forum/KIA-SORENTO-giao-l%C6%B0u-chia-s%E1%BA%BD-m4989395.aspx
- Địa chỉ 2: giao lưu, offline, cà fe cà pháo: http://www.otosaigon.com/forum/Message/6764371-N%C6%A0I-T%E1%BB%A4-T%E1%BA%ACP-XA-G%E1%BA%A6N-C%E1%BB%A6A-AE-SORENTO-V%C3%80-NH%E1%BB%AENG-NG%C6%AF%E1%BB%9CI-B%E1%BA%A0N/

Hạng B2
3/11/11
275
124
43
Mercedes Truong Chinh

Về vấn đề tay lái yếu sợ va quẹt thì bác thủ thêm e bảo hiểm Liberty hay PVI là an tâm. Vấn đề là bác chủ đã xác định mức giá mà mình muốn mua xe là 40k Obama rồi thì em nghĩ bác ấy đã quyết tâm với em 2nd hand.
Và bác đã kết cái design của em Sportage thì bác nên lấy Sportage. Vì mình mua xe là để phục vụ mình, mình phải được " sướng" đã. Lấy xe cũng như cưới vợ- kết dáng em nào thì quất em đó ko thì mất cả vui. Còn vấn đề " lâu lâu" có thêm người em nghĩ bác ko nên đặt nặng quá. Vì cái " lâu lâu" mà bác đánh mất cái sướng " lâu dài" của việc tậu xe thì cũng ko hay.
Đôi dòng cùng bác. Chúc bác sớm có vợ 2 như ý và gia nhập gia đình KIAFC:)

Hạng D
1/8/13
1.146
1.139
143

E vẫn đg kiếm 1 e sò nhé, điều kiện nhu đầu tiêu đề e đã ghi !
Có bác nào muốn bán hay biết người quen muốn bán thi quăng vô inbox e nhé.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/6/13
147
6
18

Chào bác, e đã chạy thử 2 em rồi, Sportage e thấy cách âm tốt hơn đó bác, có thêm chức năng làm mát ghế tài (e kết cái này do sài gòn nóng quá), ghế da của Sportage cũng êm và đẹp hơn. Sò ngồi hàng ghế 2 thấy rộng hơn, do kính cửa sổ của Sportage nhỏ quá. Nếu là e thì e sẽ lấy Sportage do e ít quan tâm đến hành khách (ích kỷ quá), chiếc nào ưu tiên cho ghế tài là e thích. Chúc bác lựa được vợ 2 ưng ý.

Hạng B2
30/11/12
169
101
43

Quan tâm đến cảm giác lái thì làm em pajero sport là hết ý

Hạng D
1/8/13
1.146
1.139
143

E thì đg phân vân giữa tính tiện dụng của Sò và sportage thể thao , khoẻ khoắn . Nếu mà lấy Sport thì phải "hy sinh" 2 chỗ. Nên sau này nếu có đi đâu đông người,sẽ rất khó...
Chỉ còn 2 tuần nữa thôi là đến hạn phải có xe rồi. Đau đâu quá

Last edited by a moderator: