Tập Lái
15/7/10
33
0
0
Vụ báo lỗi động cơ thì có do accu, chứ chết máy đột ngột chắc không có đâu, anh em OF vui tính thêm chút muối cho vui. :D Tự tin lên Bác ui !!!

Tập Lái
15/7/10
33
0
0
Vụ báo lỗi động cơ thì có do accu, chứ chết máy đột ngột chắc không có đâu, anh em OF vui tính thêm chút muối cho vui. :D Tự tin lên Bác ui !!!

Hạng B1
23/6/10
58
0
6
huyford nói:

Chào mừng đại ka đến với OS.....^^

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
Focus09 nói:
Em đang chạy con này, nói chung rất hài lòng. Chỉ thất vọng về nhựa ốp bên trong nội thất, nhìn ko sang tí nào.
Trước e còn đề nghị Đại Lý cho e đặt lấy nội thất màu Kem của 1.8MT thay nội thất đen xám của 1.8AT nữa, nhưng họ nói không được. Giờ thay bộ ghế da màu đen của Bác 8 vào + nhìn quen rồi(người xưa có câu: "Tình nhân nhãn lí xuất Tây Thi" mà) thấy cũng ko xấu lém:)
Thực ra e thấy nếu quan sát kỹ thì không phải dàn nhựa của FOCUS: "kém, rẻ tiền" như mọi người nói, e đã quan sát so sánh kỹ phần nhựa của nó với 2 chiếc MERCERDES E Class 1 đời 99 & 1 đời 2008, như nhau thôi! nhưng nhìn vào thấy nội thất FOCUS cứ rẻ tiền sau ấy ! sau đó e phát hiện là do mấy cái thứ trang trí còn lại : như các phần viền mạ crôm sáng choang hay ốp gỗ, khi thêm nhưng thứ này vào 1 cách hợp lý & mỹ quan, nội thất xe nhìn đẹp & cảm giác giá trị tăng lên ngay!
@choichoi : e hỏi Bác 8 vấn đề này khi qua thay ghế da rồi ! Bác ý góp ý chân tình là : "không nên lạm dụng", do vậy e rất kết Bác ấy : "chân tình" & không phải không phải Thợ Vẽ

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.412
113
không lạm dụng gì bác? là đừng ốp gổ nhiều quá hả, hay bọc da nhiều quá

Hạng C
29/9/07
677
98
28
Sai Gon
tuanle nói:
chân phanh + chân ga lệch nhau là tránh đạp nhầm ga đó bác! bác thấy Focus nào bị nhầm ga lao lên vỉa hè chưa

Dường như nhà SX cố tình để lệch nhằm tránh nhầm lẫn giữa ga và thắng. Chạy em này được 4 tháng, em có đúng 1 lần duy nhất xém đạp nhầm thắng qua ga, nhưng may quá, chưa kịp đạp thì thấy nó trống trống, giật mình chuyển chân qua trái ngay :)

Hạng D
9/2/10
1.359
516
113
37
AeroKid nói:
Em xin bổ sung thêm vài cảm nhận của em về Ford Focus 1.8 (5-door). Cuối tuần vừa rồi em có dịp thử con xe mới của em trên đường quốc lộ 22 (đi ăn bò tơ Củ Chi) và quốc lộ 51 (đi chơi Vườn Xoài ở Đồng Nai).

Nhược điểm: vị trí ghế lái chỉnh bằng tay, âm thanh nội thất kô mượt, nẹp trang trí sơn màu nhôm bạc nhưng cảm thấy rất rẻ tiền.

Ưu điểm: 2 dàn lạnh nên trưa hè ở SGN nhưng trong xe vẫn mát lạnh mặc dù máy lạnh setting ở vạch xanh dương đầu tiên và quạt gió chỉ ở số 2. Em mua xe vào đợt khuyến mải nên được dán film cách nhiệt và ghế được bọc da thay vì nỉ. Tay lái gật gù nên điều chỉnh vừa tầm tay, tầm mắt, rất thuận tiện
Bác ơi,Sedan ở Vn tầm trung phổ thông nó chỉ có 1 dàn lạnh thôi bác ạ.FCS nó có thêm hốc lạnh thứ 2 ngay tablo kê tay đó.
Còn FOCUS thì phải mát rồi,vì nó chật

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
ngoinhaxanh nói:
không lạm dụng gì bác? là đừng ốp gổ nhiều quá hả, hay bọc da nhiều quá
Bác 8 khuyên em không nên lạm dụng bọc da nhiều quá, thật bọc Da hay Ốp gỗ, Inox lạm dụng quá e thấy cũng không hay.
badguy nói:
Dường như nhà SX cố tình để lệch nhằm tránh nhầm lẫn giữa ga và thắng. Chạy em này được 4 tháng, em có đúng 1 lần duy nhất xém đạp nhầm thắng qua ga, nhưng may quá, chưa kịp đạp thì thấy nó trống trống, giật mình chuyển chân qua trái ngay :)
E thì ngược lại với Bác ! hồi chạy Matiz cũng như FF giờ đã từng đạp vào chân Thắng mà tưởng chân Ga rồi ngẫm : "thôi rồi, nó bị gì vậy ta, sao không có phản ứng gì hết vậy ta" :D

Hạng B1
16/7/10
81
4
8
Em thấy dáng thể thao, nội thất rộng, số TD, hiện tại đang giảm giá và KM thì quá tuyệt.