Hạng B1
23/10/11
91
12
8
43
Quận 3, TP. HCM
Trước tiên em xin lỗi vì vào box SU hỏi ý kiến về KIA. Thực ra là em thích Su Wagon nên vào box Su, và thấy anh em bên này nhiệt tình vui vẻ quá. Sau này đủ lúa em sẽ làm 1 chú Su Wagon về chạy.

Tuy nhiên điều kiện chưa cho phép, em lại mới lấy bằng lái nên cũng máu có 4B chạy, nên em tìm xe nào lành mà trong tầm khả năng...
Em mới thấy 1 người đăng bán KIA Pride 1996, các bác cho em xin ý kiến với.
Em không post được link nên copy lại để các bác xem thử giùm em:

<span style=""color: #ff0000;"">Bán Kia Pride B đời 1996, màu đỏ booc đô, kính bấm 2 cửa trước, đầu đĩa tương thích thẻ nhớ và USB.</span>
<span style=""color: #ff0000;"">Nội thất nỉ màu ghi, đồng sơn còn khá, máy lạnh tốt. Máy móc bảo trì thay nhớt đều đặn mỗi 3000km nên rất mạnh và êm, chưa bao giờ nằm đường, tiêu thụ 6L/100km. Xe đi xa tốt, chính chủ đứng bán, có thể ủy quyền.</span>
<span style=""color: #ff0000;"">Xe mới đăng kiểm xong, mua về đi liền.</span>
<span style=""color: #ff0000;"">Giá 68 triệu cho 1 chiếc xe tiết kiệm và cực lành. Xem xe Q7 (gần siêu thị Lotte). Miễn tiếp cò lái.</span>

Em thấy hình chụp cũng còn ngon lành, không biết gầm, sàn, máy móc thế nào...
Các bác cho em xin ý kiến là giá như vậy có hợp lý không? Nếu hợp lý thì có bác nào bớt chút thời gian xem giúp em được không ạ... Tin bán xe này mới đăng tối nay, em hy vọng sáng mai nhận được comments của các bác ạ...

Cảm ơn các bác nhiều!

Hạng B1
17/10/10
66
6
8
Thực tình mà nói thì em khuyên là không nên. Xe đời sâu, lại không biết gốc tích, về nó chạy đc thì không nói gì, nó mà nhức đầu sổ mũi là nó cưỡi mình luôn. Em đã từng sở hữu 1 chiếc đời 95, máy nó ngon, đồng tốt, phải tội hay chập cheng, đang chạy lăn ra nghỉ, không thì đang yên lành lại hú như phải gió !! Điên quá bán luôn.
Nếu bác thích Su Wagon thì xem trong thớt hình như có bác nào đang bán con Su giá tầm 150tr thì phải, cố chút mà đc xe ngon đó bác. Xe bán trong hội thì chắc là ngon hơn ở mấy cái trang web kia.

Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113
bác có quen bạn bè hay gara nào nhờ coi giúp chứ k tin lời người bán giá cả thì không định chắc được tùy vào tình trạng của xe. nhiều khi rẻ mua về phải sửa chửa nhiều thành đắt

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/10/10
1.263
346
83
Em cũng gà nên không biết góp ý gì cho bác. Em nghĩ đề tài này qua chi hội Xóm Nhà Lá thì các bác cao thủ tư vấn cho bác cặn kẽ hơn. Chúc bác sớm có xe như ý.

Hạng B1
23/10/11
91
12
8
43
Quận 3, TP. HCM
vodnguyen nói:
Thực tình mà nói thì em khuyên là không nên. Xe đời sâu, lại không biết gốc tích, về nó chạy đc thì không nói gì, nó mà nhức đầu sổ mũi là nó cưỡi mình luôn. Em đã từng sở hữu 1 chiếc đời 95, máy nó ngon, đồng tốt, phải tội hay chập cheng, đang chạy lăn ra nghỉ, không thì đang yên lành lại hú như phải gió !! Điên quá bán luôn.
Nếu bác thích Su Wagon thì xem trong thớt hình như có bác nào đang bán con Su giá tầm 150tr thì phải, cố chút mà đc xe ngon đó bác. Xe bán trong hội thì chắc là ngon hơn ở mấy cái trang web kia.

Cảm ơn bác đã tư vấn. Em nghe nói là Kia Pride thì lành mà phụ tùng cũng rẻ. Em thì không biết xem xe cộ gì nên nghe bác nói cũng thấy ngán hihi... Xe Su Wagon của bác choixongxu thì ngon rồi khỏi phải bàn, tiếc là em chưa cố được :cool:

Hạng D
23/6/08
1.246
3.444
178
Bác chủ cứ post link lên đây (paste thẳng vô) các bác khác dễ xem xét hơn.
Bác @hienkts nói chuẩn đó. Bác nên chuẩn bị tâm lý, kiến thức cơ bản về xe cũ (đời sâu) trước khi sở hữu nó. Bác sẽ khá vất vả trong năm đầu tiên sở hữu em nó. Đừng vội vàng, phải xem tận mặt mới có oánh giá chính xác được.

Hạng F
11/1/10
6.130
60.469
113
Từ 68 triệu đến 150 triệu cũng khá là xa. Em nghĩ cứ liệu cơm gắp mắm. Mùa mưa đến rồi. Nhớ nhờ người đi xem xe, và đừng để nháy mắt.

Hạng B1
17/10/10
66
6
8
stc.driver nói:
vodnguyen nói:

Cảm ơn bác đã tư vấn. Em nghe nói là Kia Pride thì lành mà phụ tùng cũng rẻ. Em thì không biết xem xe cộ gì nên nghe bác nói cũng thấy ngán hihi... Xe Su Wagon của bác choixongxu thì ngon rồi khỏi phải bàn, tiếc là em chưa cố được :cool:
Đúng là nó lành, nhưng em sợ đang đi lại phải gọi gara ... mất công !!
Bác xem bên XNL có bác nào rảnh rỗi tư vấn thêm & đi xem xe cùng bác là tốt nhất. Mấy bà già này khó chịu lắm, may thì gặp hàng còn ngon, không may thì ...:cool:

Hạng D
13/11/11
2.241
725
113
Sài Gòn
Tâm lý chung của những người mới lấy bằng. kiếm chiếc xe để tập lái. bác chủ cứ từ từ ngâm cứu. tầm tiền nào cũng có xe để chạy ( tiền ít = xe đời sâu ). đừng vội mà dính phải của nợ.
Thao khảo kỹ dòng xe mình muốn mua.
Tìm hiểu kỹ về nguồn gốc xe mình định mua.
Thấy chiếc nào ưng ý, chạy đi coi trước. coi tận mắt, sờ tận tay, lái thử luôn. rồi từ từ từ tính. đừng vội.
vài lời góp ý.

Hạng D
20/7/09
2.779
0
38
Bác up hình lên để anh em ngắm, còn việc giá có hợp lý ko thì chưa thấy xe nên ko nói gì đc. Phải gờ bóp leo lên lái mới đánh giá đc. Cứ từ từ mà lựa chọn nhé, biết đâu trong lúc chọn lựa lại chọn WG:D