Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.419
113
khanhlover nói:
bravia nói:
Còn vấn đề thang không xuống tầng hầm hoàn toàn nằm trong tiêu chuẩn thiết kế nhà cao tầng ở các nước tiên tiến đấy. Cái tầng hầm mà bác bvy nói là hoàn toàn chính xác, nó như là một quả bom chực chờ. Ở các nước giàu bây giờ chúng nó nhát chết lắm bác ơi, chúng nó bây giờ bỏ tầng hầm rồi chúng nó xây tháp để xe riêng để chống cháy, chống khói ô nhiễm,....

Chà,

Em cũng dân xây dựng, xin hỏi tiêu chuẩn hoặc Code nào CẤM hoàn toàn thang máy xuống tầng hầm để xe để em bổ sung vào kiến thức của em? Quote giùm em luôn điều mục để em dễ tra.

Em nói nghiêm chỉnh, none offense! (Em có cả UBC và IBC)
Ủa em có nói từ Cấm không nhỉ?

Thôi bác muốn hỏi thì em nói cho nhanh luôn. Chính mồm của bọn tư vấn Mẽo của nhà máy Intel dưới Q9 nó nói với em đấy. Nếu bác không tin thì qua 34 Phổ Quang hỏi công ty cung cấp chứng nhận chất lượng cho nó đi. Khi nào qua tới đó alo cho em nhoé :D
http://coninco.com.vn/index.php/vi/projects.html

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/9/12
312
38
28
Em xin bổ sung hình thêm cho sinh động.
Sảnh lên căn hộ.
Xin ý kiến đánh giá căn hộ TERRA ROSA khu 13E

Lối đi vào căn hộ.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.419
113
nhìn cái trần chịu không nổi lun ! hihiiiiiiiiiiii

Hạng B2
9/9/12
312
38
28
Cảnh quan ngoài chung cư.

Nói chung em rất thích TERRA ROSA này nhưng em chỉ lăn tăn về giá cả thôi.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.419
113
Em ủng hộ không để xe dưới tầng hầm nếu có chỗ khác tốt hơn,
Không nên đi lên từ tầng hầm. Sảnh đẹp, gái đẹp, bảo vệ trẻ khoẻ nó đứng đầy sảnh mình vào nó mở của dắt tay xách túi cho mình tới tận cửa thang máy, đẳng cấp thế thì tội vạ quái gì mà phải chui lên từ tầng hầm mà ở đó toàn nghe mấy tay bảo vệ bắt mình de tới de lui.
Chưa kể mấy thằng cướp nó khoái đi lên từ tầng hầm vào thang máy rồi thịt mình lúc nào chả hay.
Với lại trang bị tốt quá người nó lười ra, cứ đi bộ cho có mồ hôi. leo bộ 1 tí khỏi mất tiền tập Gym của ông bvy

Hạng D
30/1/12
1.412
2.496
113
Vietnam
Lúc trước em thix Terra nhưng hong đủ xiền thế là múc "sát bên". Được cái hạ tầng đồng bộ dân cư mới nên đỡ lộn xôn hơn chung cư ở lẫn dân cư cũ. Ngoài ra xung quanh có trường ĐH và "sờ thú" gì đó sát bên chuyển thành làng ĐH -trước nhà là ĐH Van Hiến - đang san nền - dưới thì công nghệ cao triển lãm Nông nghiệp - mua food đã lun- trên tí xíu xíu là bệnh viện Chợ rẫy 2 mấy chục mẫu-ở giữa nhà em và Terra là chung cư của Capital Land (xây The Vis-tà) - gần gần là QL50 mới cuối tuần em xuống Gò Công tham vợ bé. Xa xa thì bến xe "miềng Tây" mới + metro SG- Cần Thơ (45-60' là em tới bến Ninh "nhừ")
Giờ còn thưa chứ 3-5 nam nữa đông mấy hồi - tới đó cuối tuần chán bát xe bus về quê hay đi chơi du hí hí "miềng tây" cũng "đại tiện"
Còn muốn vô China tàu hay CBD cứ canh me Nguyễn Van Linh mà xỉa vô xỉa vô. Em xin hết ah
Bác nào mua PM em làm hàng xóm

Hạng B2
9/9/12
312
38
28
Căn 69,1 m vuông thiết kế rất đẹp,còn căn 185 m vuông thì khỏi nói luôn.bác KTS TERRA ROSA thiết kế trẻ trung và hiện đại.đi vào nhà mà cứ tưởng vào KS 5sao.em không PA cho bác chủ đâu nha các bác,mà em chỉ thấy sao nói vậy thôi.
Em nghe nói sau này CĐT có tuyến xe buýt phục vụ riêng cho khu dân cư này luôn,mời bác bvy vô xác nhận nha.

Hạng D
30/1/12
1.412
2.496
113
Vietnam
bvy nói:
HuyBinhTan nói:
Em xin bổ sung hình thêm cho sinh động.
Sảnh lên căn hộ.

Phong cách "vềnh- quý sờ tộc ha" nhưng bác bvy đừng buồn e thì o "thít" màu mè làm em nổi lòng tham

bvy
Hạng D
6/1/12
1.163
676
113
HuyBinhTan nói:
Căn 69,1 m vuông thiết kế rất đẹp,còn căn 185 m vuông thì khỏi nói luôn.bác KTS TERRA ROSA thiết kế trẻ trung và hiện đại.đi vào nhà mà cứ tưởng vào KS 5sao.em không PA cho bác chủ đâu nha các bác,mà em chỉ thấy sao nói vậy thôi.

gì kì vậy? bác mới là chủ thread mà???? nói thật bác nói ks 5 sao thì hơi quá lời rồi. 69,1 thì đúng nhưng căn 183m2 chứ không phải 185m2, vậy bác ko phải là sale roi lol