Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Em dự định lên con thảm sàn 6D cho vợ nhìn sang hơn ạ, chứ cái thảm nhựa nhìn bần quá
Mà e phân vân:
1. Mùi?
2. Dễ bị dơ?
3. Thấm nước hoặc khó lau chùi?
4. Độ bền lâu k?

Nhờ các anh tư vấn.

Hay là em lại tiếp tục quay về thảm nhựa như lúc trước.

Xin đa tạ.
Xin ý kiến về thảm lót sàn 6D trên xe
Xin ý kiến về thảm lót sàn 6D trên xe

Last edited by a moderator:
Hạng C
7/10/19
918
1.365
58
44
Ko nên mua. Dùng mùa mưa nước ở thảm rối lâu khô bị nghe mùi mốc. Chuyển sang thảm cao su Kata, quá ngon. Ko mùi dễ vệ sinh. Giảm ồn nữa chứ, trc thấy quảng cáo ko tin. Mua dùng đúng là có giảm ồn. Bác cân nhắc nhé

Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Ko nên mua. Dùng mùa mưa nước ở thảm rối lâu khô bị nghe mùi mốc. Chuyển sang thảm cao su Kata, quá ngon. Ko mùi dễ vệ sinh. Giảm ồn nữa chứ, trc thấy quảng cáo ko tin. Mua dùng đúng là có giảm ồn. Bác cân nhắc nhé
Thảm kata bác mua ở đâu vậy, e biết lên đây hỏi các bác là chí lí, mà vụ giảm ồn có hả bác, chứ e ồn từ lốp lên nhiều lắm

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
7/10/19
918
1.365
58
44
Thảm kata bác mua ở đâu vậy, e biết lên đây hỏi các bác là chí lí, mà vụ giảm ồn có hả bác, chứ e ồn từ lốp lên nhiều lắm
Mình ở SG thì cty ở Gò vấp. Bác lên google là ra mà. Trc nhập Thái lan nhưng giờ chuyển giao VN rồi. Gõ thảm Kata là ra nó theo từng xe nên vừa khít

Hạng D
5/7/14
2.476
85.500
113
HCMC
Mùa mưa bước ra bước vô kiểu gì cũng mang nước vô. Trường hợp này, nếu cái thảm Kata không thấm nước, giữ nước thì nước nó đi đâu vậy anh?

• Like
Reactions: Nguyenbacuong
Hạng B2
10/10/19
340
578
93
51
ho chi minh
Mùa mưa bước ra bước vô kiểu gì cũng mang nước vô. Trường hợp này, nếu cái thảm Kata không thấm nước, giữ nước thì nước nó đi đâu vậy anh?
Thì nó chảy xuống sàn, nằm giữa sàn và lớp cao su hoài cả tuần ko khô nếu ko lấy thảm cao su ra. He he

• Haha
Reactions: quannguyentsnct
ice confirmed
Hạng C
21/6/07
562
659
93
Không đáng kể bác ơi. 2 xe nhà mình đều dùng thảm kata. Ướt kiểu do giày dép mang lên thì bật máy lạnh hồi nó khô luôn. Chưa bao giờ mình thấy nó ngấm xuống sàn nỉ bên dưới. Thảm này nhìn kỹ thì các nốt cao su nó đều lõm xuống để giữ nước, lượng nước đó đc chia ra nhiều nốt nhỏ nên rất nhanh khô.

Hạng D
5/7/14
2.476
85.500
113
HCMC
Không đáng kể bác ơi. 2 xe nhà mình đều dùng thảm kata. Ướt kiểu do giày dép mang lên thì bật máy lạnh hồi nó khô luôn. Chưa bao giờ mình thấy nó ngấm xuống sàn nỉ bên dưới. Thảm này nhìn kỹ thì các nốt cao su nó đều lõm xuống để giữ nước, lượng nước đó đc chia ra nhiều nốt nhỏ nên rất nhanh khô.
À, cảm ơn bác.

Hạng C
7/10/19
918
1.365
58
44
Đúng rồi, nước theo giày mang vô xe thảm nó ở bề mặt, có mấy cái nùm cao su cao nên nước với cát đất ko dính lại giầy. Ít nước thì máy lạnh xíu là khô, mình dùng thấy ko mùi, dễ vệ sinh cát tùm thảm lại ra ngoài dũ cái là sạch dùng khăn ướt lau qua là ngon..