Tập Lái
10/8/17
21
11
3
30
Bác chạy chi cho mệt! E cũng đi nhiều, trên đường một chỉ muốn đc đi máy bay thôi, hay là bác bay thẳng ra Huế chơi đi cho khoẻ vk con đi ĐN chơi rồi về! E bây giờ sợ chạy xe quá!
Chớt thật....

Hạng B2
29/7/13
154
98
38
Số km chạy trong 1 ngày quá nhiều, chỉ gọi là "đi" chứ không gọi " đi chơi " được.

Tập Lái
24/4/17
9
6
3
HCM
Em cũng có kế hoạch làm 1 tour từ HCM ra Huế trong dịp 02/09 này nhưng không đi nhiều như Bác. Sáng 30/08 này em bắt đầu đi.
Ngày 1(30/08): HCM - Phan Thiết ( ăn trưa, nghỉ ngơi) - Nha Trang ( ăn tối và ngủ tại Nha Trang)
Ngày 2 (31/08): Nha Trang - Ghền Đá Dĩa - Quy Nhơn
Ngày 3(01/09): Quy Nhơn - Quảng Nam - Lăng Cô - TP Huế
Gia đình em sẽ đón Quốc khánh tại Huế.
Ngày 03/09 sẽ từ Huế vào Đà Nẵng. Sáng 04/09 sẽ bay vào HCM, còn xe sẽ gửi cho đơn vị vận tải chuyên chở ô tô chuyển vào HCM ( vì sáng 05/09 con em nhập học nên không chạy từ Huế vào lại HCM được).

Hạng B2
1/7/15
287
166
43
Q.7
Cung đường này em đi thường xuyên vì nhà em ở Huế. Mỗi năm đi về 2 lần, tết và hè.Tuần trước em cũng vừa xong 1 tour SG-Hue-SG. Đi 1 tuần ,Mất hết 4 ngày trên đường. Đi ra đi vào đều nghỉ đêm ở Nha Trang.
Thật lòng mà nói là mệt lắm bác ạ. Đến Nha Trang mệt đến nỗi uống chưa hết chai bia là mắt đã sụp xuống rồi. Hải sản tươi ngon cũng không kéo được mắt em lên. Lăn quay ra ngủ.
Bác tính toán lại đi. Trước khi đi nhớ mang xe đi bão dưỡng trước cho yên tâm.

• Like
Reactions: tunganh0406
Hạng B2
20/5/15
129
156
43
39
Em cũng đã đi rất nhiều nơi bằng xe 4 bánh như Campuchia, ĐL, Nha Trang thì e xin góp ý với Bác tí xíu. Nếu là bản thân cá nhân em thì em sẽ đi như sau: Em lấy ngày Bác đi là ngày 01/09 nhé
- Đêm 31/08: SG - Buôn Ma Thuột: 334km. Khởi hành ở SG lúc đi làm ra. Tầm 17-18h. Dự kiến đến BMT là 23-24h. Tại sao e chọn giờ này? Vì buổi tối xe 2 bánh ít nên tranh thủ đi được nhanh. Lên đến BMT giờ đó cũng như mình thức trễ xíu, ngủ được 1 giấc ngon lành và đầy đủ cho ngày hôm sau
- Ngày 01: BMT - Đà Nẵng/Huế: 520km. Khởi hành 6h sáng. Dự kiến tới nơi tầm 17h.
Ngày 02: chơi trọn ngày ở Huế.
Ngày 03: Đà Nẵng/Huế - Qui Nhơn/Phú Yên: 350km.
Ngày 04: Phú Yên/Qui Nhơn - Đà Lạt. 350km. Nghỉ đêm ở ĐL
Ngày 05: về SG
Qui tắc là đi xa về gần. Bác đi thử e set đi. Bảo đảm cho sức khỏe của Bác và gia đình, lại có thời gian chơi nữa
Cảm ơn bác Genta rất nhiều, nhờ đọc bài đi Đà Lạt của Bác mà thêm quyết tâm lắm, đêm nay e dành ít tgian reply các bác vì mấy hnay bận quá. Sáng mai 5h e khởi hành, ql14 đã ko còn nằm trong kế hoạch và e sẽ đi cung đường Bàu Trắng, đến Quy Nhơn e sẽ quay về. Có lẽ với 5 ngày, như vậy cũng là đã rất tốt rồi

• Like
Reactions: genta
Hạng B2
20/5/15
129
156
43
39
Nếu bác chủ có ý định ghé Cocobay thì nghía qua facebook Cocobay để xem các rì viu nhé. Em nói trước là bác sẽ bàng hoàng đấy:D
Thật á bác, e đặt vé mb rồi đấy, bàng hoàng vì đẹp hay là....:D

Hạng B2
20/5/15
129
156
43
39
Em dân địa phương nên có ít đóng góp cho bác, Từ Đà Nẵng về Tam Kỳ 65km bác có 3 đường đi:

1. Cao tốc (nguy hiểm nhất Việt Nam vì cho chạy 120 nhưng phải chú ý tránh bò)
  2. QL1
  3. Đường Ven biển Hội An - Tam Kỳ(Hội An – Cầu Cửa Đại – Tam Kỳ) đi đường này bác sẽ đi ngang khu vực Miền Cát Trắng (Trắng lắm, chụp hình ngon, em hay đi đường này)

Ăn uống thì bác ghé Đà Nẵng làm mì quảng ếch thôi, hoặc bún chả cá bà Phiến 63 Lê Hồng Phong. Nếu bác có ghé Hội An thì ở Resort Vĩnh Hưng Emeral cho rẻ (1 chai, ngay gần phố cổ)

Muốn ăn cơm gà thì bác ghé Tam Kỳ (quán bà Luận, thấy khách vãng lai hay ăn, dân địa phương ít ăn), hoặc Quảng Ngãi (Quán Cơm Gà Nhung đường Phan Đình Phùng, nhớ kêu gà quay nghen)

Còn một số điểm tham quan khác em đã trãi nghiệm từ Huế tới Quảng Ngãi, nếu bác cần thì hú em. Nhà em Quảng Ngãi, đi ngang Quảng Ngãi mà trời tối thì em mời bác vào làm vài chai bia Dung Quất, ăn ít tô Don làm bụng ốc hút rồi dìza.
Chúc bác có chuyến đi zui zẻ.
Rất cảm ơn bác vì đã hướng dẫn tận tình, ban đầu e muốn đi tới Huế nên trong kế hoạch cũng định bụng ghé QN giao lưu với mấy ae trong cq, kết hợp gặp bác giao lưu thì tuyệt quá. Nhưng đúng là 5 ngày ngắn ngủi, ko tham hơn đc nên e sẽ tới Quy Nhơn rồi quay lại vòng lên Đà Lạt.
Rất mong có dịp đc gặp bác, nếu bác có vào SG nhớ hú em nhé ^ ^
Chào bác,
Như các bác bên chên đã nói, bác đi hơn 2000km chỉ trong 5 ngày thì chỉ có chạy và chạy thôi, có rất ít thời gian thăm thú các nơi. Vừa rồi em làm chuyến đi đường biển - về đường núi (Kon Tum - Pleiku - BMT - Sài Gòn ) với gần 2000km / 9 ngày. Em có viết tham gia dự thi #XeVaNhungChuyenDi - bài "An Nam Du Hành Ký...."
Em gởi bác lịch trình View attachment 780886 tham khảo

Đây là lịch trình ban đầu em vạch ra, nhưng trong khi đi thì thay đổi tùm lum vì có những nơi ở lại lâu hơn dự tính, có những điểm bỏ qua hoặc thay đổi hoàn toàn như ngày 6 em không đi Hội An - Đà Nẵng mà lại đi đảo Lý Sơn. Ngày 9 chạy từ Pleiku về SG luôn, không ở lại BMT.
E rất cảm ơn anh, nhờ có bài "xách Sorento lên và đi" của a mà e thêm quyết tâm đổi lịch trình để dành ql14 + đèo Lò xo cho lần sau, lần này sẽ đi theo cung đg Bàu trắng của a đó ;)

Nếu muốn trải nghiệm đèo Lò xo thì bác cứ đi ko sao đâu. Mình vẫn đi về hàng tháng. Đường đã sửa ok. Chỉ cần cẩn thận thôi và xe tốt. Và nhớ là đi buổi sáng vào mùa này.
Lần sau nhất định e sẽ đi đèo này cho thỏa ước mơ, cảm ơn bác :p

Hạng B2
20/5/15
129
156
43
39
Đoạn ĐN Quảng ngãi có 1 khúc QL đang làm hơi xấu, đường chỉ có 2 làn, đoạn đó phải đi chậm
Mỗi người có cách đi xa để trở về khác nhau. Như tôi thì thích dịch chuyển nên lịch trình của bạn không là vấn đề gì. Nhưng bạn đi có cả F1 F2 nên xét lại là không phù hợp lắm. Tốt nhất bạn nên xếp lịch trình cứ 200 km là nghỉ 1 ngày vi vu, sau đó tiếp tục di chuyển điểm khác thì vừa bảo đảm sức khỏe vừa an toàn trên từng cây số. Chúc bạn chọ được lộ trình tốt nhất.

nhìn đường đèo kìa, hấp dẫn quá

Ngày 1 mà pác đạp 600KM ra kontum ko nổi đâu. Phê lắm. Em chạy SG - Buôn Mê đã phê lắm rồi. Bữa đi Sài gòn - Buôn Mê nên tới nơi mệt lả mà có việc gấp lại phải về luôn trong đêm. Tới nơi chỉ lo công việc rồi ăn uống cafe khoảng 1h quay về. Như cực hình. Xe chạy mỗi 1 mình, Kỷ niệm nhớ đời luôn

ước j có 1 ngày đc tung tăng như bác ;)

Cũng từng lên lịch một chuyến y như vậy rồi lỡ hẹn. Quyết tâm hè năm sau :).

Em lót dép hóng!!!

Em mới làm chuyến SG-Huế đầu T6 đây Bác, mà chưa có thời gian post bài. cung đường QL 14 HCM từ Da Nẵng - Pleiku đi mệt lắm Bác ah. Thời gian chuyến đi của em là 12 ngày mà em còn thấy ít Bác ah. Bác suy nghĩ kỹ cho sức khoẻ bx và bé con ah. Thân!

Đoạn ĐN Quảng ngãi có 1 khúc QL đang làm hơi xấu, đường chỉ có 2 làn, đoạn đó phải đi chậm
Sau cùng, e rất cảm ơn các tiền bối và các ae đã dành tgian tư vấn cho e. Lúc này e mới có tgian rep sau 1 ngày chạy đua cho kịp cv của 3 ngày nghỉ sắp tới, muốn đứt hơi luôn, về đến nhà 10h đêm còn lọ mọ xếp đồ (vừa mới ném đc hết lên cốp sau).
Cung đg em đi sau khi đc tư vấn, với thời lượng 5 ngày sẽ là cung đg ven biển, ra đến Quy Nhơn ròio lên Đà lạt và về lại SG vào ngày CN. Khổ ghê, còn phải mang hs theo, nếu có lịch họp thì còn phải họp (qua cầu truyền hình nữa chứ :( ).
Đi xong về có gì hay e sẽ review ạ, chúc ae nhiều niềm vui ạ. Em cảm ơn nhiều

• Like
Reactions: Latumi