Hạng C
14/3/15
980
1.146
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Cảm ơn bác rất nhiều vì lời chúc, e cũng đang nghiêng về option cancel đường ql14 do mùa mưa, quãng dài... nếu nghỉ thêm 2 ngày thì vướng lễ 2/9 chắc cũng đông lắm.

Chưa đi nên ko biết tự lượng sức mình đó mà báv. E mới đi cùng anh bạn từ SG lên Pleiku, e chạy toàn tuyến thấy cũng ok. Nhưng xem ra đi cùng vợ con ko nên như vậy chút nào ^ ^

1 ngay chay 8 tieng voi 12 tieng khac nhau nhieu lam bac :D

• Like
Reactions: tunganh0406
Hạng B2
4/11/13
257
313
63
1 ngày 600km! Hơi bị kinh đấy bác ạ! E từng đi xuyên việt rồi nhưng đi tận 1 tháng!
Ngày e chạy ráng lắm là 550km. Mà chạy từ 4h sáng tới 6h tối, mệt mỏi lắm bác ạ.
Đi chơi ngày chạy tầm 300 - 400 km là khỏe nhất!

• Like
Hạng C
18/11/07
752
1.168
93
Vĩnh Long
Em cũng đã đi rất nhiều nơi bằng xe 4 bánh như Campuchia, ĐL, Nha Trang thì e xin góp ý với Bác tí xíu. Nếu là bản thân cá nhân em thì em sẽ đi như sau: Em lấy ngày Bác đi là ngày 01/09 nhé
- Đêm 31/08: SG - Buôn Ma Thuột: 334km. Khởi hành ở SG lúc đi làm ra. Tầm 17-18h. Dự kiến đến BMT là 23-24h. Tại sao e chọn giờ này? Vì buổi tối xe 2 bánh ít nên tranh thủ đi được nhanh. Lên đến BMT giờ đó cũng như mình thức trễ xíu, ngủ được 1 giấc ngon lành và đầy đủ cho ngày hôm sau
- Ngày 01: BMT - Đà Nẵng/Huế: 520km. Khởi hành 6h sáng. Dự kiến tới nơi tầm 17h.
Ngày 02: chơi trọn ngày ở Huế.
Ngày 03: Đà Nẵng/Huế - Qui Nhơn/Phú Yên: 350km.
Ngày 04: Phú Yên/Qui Nhơn - Đà Lạt. 350km. Nghỉ đêm ở ĐL
Ngày 05: về SG
Qui tắc là đi xa về gần. Bác đi thử e set đi. Bảo đảm cho sức khỏe của Bác và gia đình, lại có thời gian chơi nữa

Hạng B2
2/5/16
281
340
63
TPHCM
dangkhoastudio.com
Tui lúc trước cũng máu chạy lắm. Nhưng giờ mà 1 ngày đi 200km tui cũng ngán nữa.
Quãng đường từ SG ra đến Huế tui từng trải qua. Đi ớn họng luôn . đi mà phải nghỉ ngơi,du lịch, nhấn nhá mới sướng. 1 ngày mà đạp 300 - 400km thì chỉ gọi là nhìn cảnh qua cửa sổ ( lên máy vi tính mở internet xem còn hay hơn )
Các quãng đường tương đối dễ đi, tôn trọng luật giao thông, tốc độ xe là okey.
Con nít 3 tuổi chưa biết gì nhiều để sướng đâu, có ba của nó sướng thôi

Hạng D
1/7/16
1.010
4.878
113
- Nếu tính 1 cách chính xác thì vẫn có thể đi được.

- Đường mới, đèo dốc, thì TB toàn tuyến vận tốc TB khoảng 35km/h thôi :).

- TB mỗi ngày anh sẽ có từ 5 đế 7h dành cho việc chơi bời, tham quan, .... tùy vào tốc độ anh chạy :).

- Mà lưu ý là 5~7h này chắc chắn sẽ rơi vào chiều + tối vì ban ngày a phải chạy xe là chính

Xuyên 1/3 Việt: Sài Gòn - Huế

Chào bác,
Như các bác bên chên đã nói, bác đi hơn 2000km chỉ trong 5 ngày thì chỉ có chạy và chạy thôi, có rất ít thời gian thăm thú các nơi. Vừa rồi em làm chuyến đi đường biển - về đường núi (Kon Tum - Pleiku - BMT - Sài Gòn ) với gần 2000km / 9 ngày. Em có viết tham gia dự thi #XeVaNhungChuyenDi - bài "An Nam Du Hành Ký...."
Em gởi bác lịch trình
tham khảo

Đây là lịch trình ban đầu em vạch ra, nhưng trong khi đi thì thay đổi tùm lum vì có những nơi ở lại lâu hơn dự tính, có những điểm bỏ qua hoặc thay đổi hoàn toàn như ngày 6 em không đi Hội An - Đà Nẵng mà lại đi đảo Lý Sơn. Ngày 9 chạy từ Pleiku về SG luôn, không ở lại BMT.

Tập Lái
6/12/16
29
57
13
27
]
Vâng, rất cảm ơn các bác đã tư vấn, e đưa lên đây xin tham khảo ý kiến cả nhà cũng là vì ko tin tưởng lắm lịch trình như vậy. Có lẽ e nên kéo dài tgian nghỉ thêm khoảng 2 ngày ạ.
Các bác tư vấn thêm cho e đi ạ? Nếu đi đèo lò xo mùa này có mưa thì ổn không ạ? Bác @turion tư vấn thêm giúp e nhé
Chúc các bác buổi tối vui vẻ
Mùa này đi đèo Lò xo rất ổn nếu bác đi vào buổi sáng. Trời mát đẹp quang đãng và hầu như ko mưa vào buổi sáng.

• Like
Tập Lái
6/12/16
29
57
13
27
Cảm ơn bác rất nhiều vì lời chúc, e cũng đang nghiêng về option cancel đường ql14 do mùa mưa, quãng dài... nếu nghỉ thêm 2 ngày thì vướng lễ 2/9 chắc cũng đông lắm.

E cảm ơn bác. Ban đầu việc đi huế là do e muốn đi đèo hải vân và ghé lăng cô. Có lẽ để dành HV cho lần sau vậy. Còn ko e quyết định nghỉ thêm nhưng nhờ bác tư vấn mà e qđ sẽ ko ghé huế, nếu có thì qua đèo HV e ghé lăng cô rồi quay lại

Chưa đi nên ko biết tự lượng sức mình đó mà báv. E mới đi cùng anh bạn từ SG lên Pleiku, e chạy toàn tuyến thấy cũng ok. Nhưng xem ra đi cùng vợ con ko nên như vậy chút nào ^ ^

Nếu bác đi mất 9 ngày thì rõ là e ko thể làm đc điều đó chỉ với 7 ngày (tính cả ngày e định nghỉ thêm ngoài kế hoạch) chặng sg -kontum quả là rất thách thức.

Bác khuyên chí phải, chỉ vì e ham đc lên HVQ nên ép tiến độ quá ^ ^

Căng nhỉ, lúc lên kế hoạch e ko biết đoạn lò xo khó như vậy, may có bác tư vấn. Cảm ơn bác nhiều
Nếu muốn trải nghiệm đèo Lò xo thì bác cứ đi ko sao đâu. Mình vẫn đi về hàng tháng. Đường đã sửa ok. Chỉ cần cẩn thận thôi và xe tốt. Và nhớ là đi buổi sáng vào mùa này.

• Like