Hạng B2
14/1/16
133
136
43
49
Mỗi người có cách đi xa để trở về khác nhau. Như tôi thì thích dịch chuyển nên lịch trình của bạn không là vấn đề gì. Nhưng bạn đi có cả F1 F2 nên xét lại là không phù hợp lắm. Tốt nhất bạn nên xếp lịch trình cứ 200 km là nghỉ 1 ngày vi vu, sau đó tiếp tục di chuyển điểm khác thì vừa bảo đảm sức khỏe vừa an toàn trên từng cây số. Chúc bạn chọ được lộ trình tốt nhất.

• Like
Reactions: tunganh0406
Hạng B2
13/9/11
328
236
43
Miền Trung
Em dân địa phương nên có ít đóng góp cho bác, Từ Đà Nẵng về Tam Kỳ 65km bác có 3 đường đi:

1. Cao tốc (nguy hiểm nhất Việt Nam vì cho chạy 120 nhưng phải chú ý tránh bò)
  2. QL1
  3. Đường Ven biển Hội An - Tam Kỳ(Hội An – Cầu Cửa Đại – Tam Kỳ) đi đường này bác sẽ đi ngang khu vực Miền Cát Trắng (Trắng lắm, chụp hình ngon, em hay đi đường này)

Ăn uống thì bác ghé Đà Nẵng làm mì quảng ếch thôi, hoặc bún chả cá bà Phiến 63 Lê Hồng Phong. Nếu bác có ghé Hội An thì ở Resort Vĩnh Hưng Emeral cho rẻ (1 chai, ngay gần phố cổ)

Muốn ăn cơm gà thì bác ghé Tam Kỳ (quán bà Luận, thấy khách vãng lai hay ăn, dân địa phương ít ăn), hoặc Quảng Ngãi (Quán Cơm Gà Nhung đường Phan Đình Phùng, nhớ kêu gà quay nghen)

Còn một số điểm tham quan khác em đã trãi nghiệm từ Huế tới Quảng Ngãi, nếu bác cần thì hú em. Nhà em Quảng Ngãi, đi ngang Quảng Ngãi mà trời tối thì em mời bác vào làm vài chai bia Dung Quất, ăn ít tô Don làm bụng ốc hút rồi dìza.
Chúc bác có chuyến đi zui zẻ.

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Ngày 1 mà pác đạp 600KM ra kontum ko nổi đâu. Phê lắm. Em chạy SG - Buôn Mê đã phê lắm rồi. Bữa đi Sài gòn - Buôn Mê nên tới nơi mệt lả mà có việc gấp lại phải về luôn trong đêm. Tới nơi chỉ lo công việc rồi ăn uống cafe khoảng 1h quay về. Như cực hình. Xe chạy mỗi 1 mình, Kỷ niệm nhớ đời luôn

• Like
Hạng B2
5/3/14
312
344
63
Em mới làm chuyến SG-Huế đầu T6 đây Bác, mà chưa có thời gian post bài. cung đường QL 14 HCM từ Da Nẵng - Pleiku đi mệt lắm Bác ah. Thời gian chuyến đi của em là 12 ngày mà em còn thấy ít Bác ah. Bác suy nghĩ kỹ cho sức khoẻ bx và bé con ah. Thân!

• Like
Hạng C
14/5/15
599
382
63
Đoạn ĐN Quảng ngãi có 1 khúc QL đang làm hơi xấu, đường chỉ có 2 làn, đoạn đó phải đi chậm

• Like
Hạng B2
20/1/13
223
62
28
45
Bác chạy chi cho mệt! E cũng đi nhiều, trên đường một chỉ muốn đc đi máy bay thôi, hay là bác bay thẳng ra Huế chơi đi cho khoẻ vk con đi ĐN chơi rồi về! E bây giờ sợ chạy xe quá!

• Like
Hạng B2
20/5/15
129
156
43
39
Thích thì đi thôi bác ko gì phải ngại. Con tui chưa tròn 4 tuổi nhưng ngang dọc bắc nam đủ cả, saigon-hue 1 năm đi vài lần. Quãng xa và lâu nhất là huế - hà nội (đi ql15 đường mòn) 800km với 14 tiếng lái liên tục.
Mệt thì sẽ có mệt nhưng còn tùy vào thể lực + chiếc xe bác đi là xe gì.
Và plan bác đưa ra thì ăn ngũ trên xe + nhìn hình ảnh qua cửa kính là chính chớ ko có cảm giác enjoy chuyến đi bằng xe!
Inbox nếu bác cần thêm detail đi đường dài ;).
Gd luck !
Ae cũ đây mà, hồi xưa mình cũng giao lưu ae trong hội Spark đó, mình chưa lái 800km bằng bác nhưng 600 thì cũng từng đi, kỳ này thì đi bằng ecosport bác ạ.

• Like
Reactions: kenbull2601
Hạng C
5/10/13
726
452
63
Ae cũ đây mà, hồi xưa mình cũng giao lưu ae trong hội Spark đó, mình chưa lái 800km bằng bác nhưng 600 thì cũng từng đi, kỳ này thì đi bằng ecosport bác ạ.
Chào bác, đi gầm cao là đỡ mệt rồi bác lại phù hợp với chất lượng đường xá vn. Em đi xa cũng đi = pickup ko àh :)). Đnag nhắm thêm Eco cho bà xã đây bác đi thấy ổn chứ?