Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Anh chụp hình đẹp quá! Đẹp hơn những bức hình phong cảnh em treo ở tường nhà.

Em năm nay 38t, luôn ước ao cùng gia đình có những chuyến đi dài ngày, mà chưa "quẵng gánh lo đi", để xách ba-lô lên đường được. Hy vọng trước 40t sẽ cùng bà xã và con gái làm 1 vòng hết VN.

• Like
Reactions: sonkaka
Hạng D
5/5/15
1.243
4.461
113

Em năm nay 38t, luôn ước ao cùng gia đình có những chuyến đi dài ngày, mà chưa "quẵng gánh lo đi", để xách ba-lô lên đường được. Hy vọng trước 40t sẽ cùng bà xã và con gái làm 1 vòng hết VN.
Ối, anh làm vòng hết VN phải dành cả năm cơ mà anh chỉ còn 2 năm thì có kịp hem? :D

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Ối, anh làm vòng hết VN phải dành cả năm cơ mà anh chỉ còn 2 năm thì có kịp hem? :D
Năm 2019 nhà em đã du hí từ Cà Mau tới Quảng Bình đó anh.

Em tính 2020 này tiếp những nơi còn lại, mà từ Tết giờ hổng dám đi đâu. F1 chắc sẽ học bù hết hè. Căng thiệt. :)

• Like
Reactions: sonkaka and ben.le
S09 confirmed
Hạng D
10/9/09
1.278
10.824
133
Hai năm sợ đi kg hết ! Nếu đi suốt 24 tháng chắc đc :D
Em bắt đầu chơi trò “xuyên Việt” từ năm 2011, trước đó đã đi mát trời từ vt 17 trở vào rồi, đến tận rồi 2019 mới chính thức “cưỡi ngựa xem hoa” hết Việt Nam. Mỗi năm đi 1-2 tuần, nhiều nhất là 22 ngày.
Càng đi càng thấy đất nước đẹp, càng đi càng ghiền. Đi với bạn nhậu bạn chơi nó có cái thú của nó, đi với vợ con gia đình nó có cái vui của nó.
Còn đi một mình nó có cái gì đó tự do, khám phá. Mỗi khi tới một vùng đất hoàn toàn xa lạ, dù đã xem trước qua các thông tin trên sách, báo, màn hình .... vẫn cứ khiến ta trở thành trẻ con !

Hạng B2
29/4/15
295
472
63
48
TP Hồ Chí Minh

Cảm ơn bạn đã động viên và theo dõi. Mình chúc và gia đình mạnh khỏe hạnh phúc. Và sớm thực hiện được điều bạn mong muốn. Mến Chào bạn.

Hạng B2
29/4/15
295
472
63
48
TP Hồ Chí Minh
Hai năm sợ đi kg hết ! Nếu đi suốt 24 tháng chắc đc :D
Em bắt đầu chơi trò “xuyên Việt” từ năm 2011, trước đó đã đi mát trời từ vt 17 trở vào rồi, đến tận rồi 2019 mới chính thức “cưỡi ngựa xem hoa” hết Việt Nam. Mỗi năm đi 1-2 tuần, nhiều nhất là 22 ngày.
Càng đi càng thấy đất nước đẹp, càng đi càng ghiền. Đi với bạn nhậu bạn chơi nó có cái thú của nó, đi với vợ con gia đình nó có cái vui của nó.
Còn đi một mình nó có cái gì đó tự do, khám phá. Mỗi khi tới một vùng đất hoàn toàn xa lạ, dù đã xem trước qua các thông tin trên sách, báo, màn hình .... vẫn cứ khiến ta trở thành trẻ con !
Bác nói rất đúng năm nào nhà em cũng đi mà vẫn thấy muốn đi hoài. Chỉ mong mình và gia đình còn sức khoẻ để đi nhiều hơn. Còn tiền thì mình có nhiều thì mình tiêu nhiều có ích thì mình tiêu ích. Em nghĩ cuộc sống đơn giản chỉ vậy thôi bác ạ. Em cảm ơn bác đã động viên và theo dõi. Chúc bác và gia đình mạnh khỏe hạnh phúc. Mến Chào bác.

• Love
Reactions: S09
Tập Lái
3/9/15
33
37
18
Năm ngoái em cũng làm chuyến 42 ngày và ~ 7500km xuyên việt, trãi nghiệm khó quên. Trạm Tấu đường vào khá đẹp, hôm đó em đi lạc vô chứ biết trong đó có điểm du lịch hay vậy chắc cũng ở lại. Trên map có đường từ Trạm Tấu qua Tà Xùa, nhưng thật chất là đường cụt ...

Attachments

• Like
Reactions: sonkaka