Hạng C
5/8/14
926
2.698
93
Các bác cho e hỏi 1 tí về luật giao thông. Hôm qua, e đi từ hướng bệnh viện Thống Nhất -> ngã tư 7 hiền. Đường Lý Thường Kiệt khúc bệnh viện Thống Nhất chỉ có 2 lane. Nhưng lên gần ngã tư 7 hiền thì tách làm 3 lane. ( đoạn 3 lane này chỉ dài tầm 15m tới đèn xanh đèn đỏ). Do lane trong cùng đang trống, e bám sát dải phân cách, di chuyển vào lane trong để dừng chờ đèn đỏ thì bị xxx thổi vào bắt lỗi chuyển lane ko xi nhan. Các bác cho e hỏi xxx bắt như vậy có đúng ko ạ? E ức chế qua giờ.

• Like
Reactions: vthanh6
Tập Lái
16/9/14
46
38
18
49
Nếu bác đi như vậy thì buộc xinhan chuyển làn vào sát con lươn, CSGT chốt ở đây quan sát rất kỹ, bác từ làn 2 chuyển vào làn sát con lươn mà không xinhan là chết chắc. Thậm chí bác qua làn oto bên trái phía Hoàng Văn Thụ mà không xinhan trái cũng bị dính lỗi này.

Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
bác ức chế vì bị bắt ko bật sn hay vì mất bánh mì vậy???

Tập Lái
4/12/13
10
3
3
bắt xi nhan đó bác, chịu khó rút kinh nghiệm, chuyển làn nhớ xi nhan, vừa an toàn cho mình vừa an toàn cho người đi đằng sau bác. lỗi này lập biên bản là 300k.

• Like
Reactions: nintiendo
Hạng B2
20/6/07
286
1.544
93
chuyển sang lane trái trước ngã tư phải có xi nhan mới đúng luật vì lane trái đó là lane riêng. XXX bắt đúng.
Chạy qua ngã tư chuyển sang lane trái có thể không cần xi nhan, xxx có bắt là bắt bậy.