Hạng D
7/1/14
1.001
5.951
113
Em thấy xx thường đứng ở ngã ba tôn đức thắng với ngô văn năm Q1 bắt xe 2b lỗi ko xi nhan do đi từ ngã 4 TĐT với nguyền Hữu cảnh về bến bạch đằng đoạn này có 1 khúc cua duy nhất không có hướng đi nào khác, vậy theo các bác xx bắt đúng hay sai, xin cho em biết với.

Hạng D
30/9/10
1.166
339
83
dawmgoodman ® nói:
3 link của bác đều là cho các ngã 3, ngã 4 nhưng trường hợp bác chủ không phải là đường giao nhau mà chỉ là đoạn cong , ở đây xxx sẽ bắt lỗi không xi nhan trên đường cong và đây là lỗi do xxx nghĩ ra để kiếm bánh mì vì không hề có điều luật bắt phải bật xi nhan khi đi trên đường cong.
Gặp trường hợp này mình chỉ cần nói 1 câu: tôi kg có thời gian nhờ anh lập BB tôi sẽ kiện vụ việc này ra tòa là xxx mời đi gấp.

Hạng C
24/6/07
877
5.693
93
40
dung76 nói:
Em thấy xx thường đứng ở ngã ba tôn đức thắng với ngô văn năm Q1 bắt xe 2b lỗi ko xi nhan do đi từ ngã 4 TĐT với nguyền Hữu cảnh về bến bạch đằng đoạn này có 1 khúc cua duy nhất không có hướng đi nào khác, vậy theo các bác xx bắt đúng hay sai, xin cho em biết với.
Bác hỏi bọn xxx này mấy câu thôi:
1 - Tôi có chuyển làn không?
2 - Đây là đường Tôn Đức Thắng hay là đường khác?
3 - Tôi có chuyển hướng không? Nếu chuyển hướng thì tôi phải đi từ đường TDT qua đường khác.
4 - Lập biên bản đê.

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
maylangthang nói:
dawmgoodman ® nói:
3 link của bác đều là cho các ngã 3, ngã 4 nhưng trường hợp bác chủ không phải là đường giao nhau mà chỉ là đoạn cong , ở đây xxx sẽ bắt lỗi không xi nhan trên đường cong và đây là lỗi do xxx nghĩ ra để kiếm bánh mì vì không hề có điều luật bắt phải bật xi nhan khi đi trên đường cong.
Gặp trường hợp này mình chỉ cần nói 1 câu: tôi kg có thời gian nhờ anh lập BB tôi sẽ kiện vụ việc này ra tòa là xxx mời đi gấp.
Đâu có ai nói xi nhan trên đường cong đâu bác.

Các link đều là những trường hợp ngã 3, ngã 4 nhưng chỉ có 1 hướng đi duy nhất. Thực chất cũng như khúc 3 Son này mà thôi. Vì lý lẽ đưa ra là có sự chuyển hướng và phải có xi nhan để báo hiệu.

Hãy đọc và suy nghĩ 1 cách khách quan nhất.

Hạng B2
15/2/10
448
290
63
Vụ chỗ TĐT xxx chuyên bắt xe hơi, lâu lâu mới bắt xe gắn máy :|

nói chung bác nào cứng thì cứ thách CSGT lập biên bản

Hạng C
24/6/07
877
5.693
93
40
Chiều nay em vừa chạy qua chỗ này, hướng Q1 về NHC thì thấy khoảng 5-6 bác bắt cật lực xe máy không xi nhan, nhưng khả năng cao là bắt xe máy không xin nhan phải chạy từ hướng Ngô Văn Năm ra chứ ko phải là trên đoạn TDT.

Sáng mai em có việc qua đây sẽ đi check hàng ợ!

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
forzet nói:
Chiều nay em vừa chạy qua chỗ này, hướng Q1 về NHC thì thấy khoảng 5-6 bác bắt cật lực xe máy không xi nhan, nhưng khả năng cao là bắt xe máy không xin nhan phải chạy từ hướng Ngô Văn Năm ra chứ ko phải là trên đoạn TDT.

Sáng mai em có việc qua đây sẽ đi check hàng ợ!
Vote bác.

Hạng D
7/1/14
1.001
5.951
113
Hôm nào em cũng chạy qua đoạn này nhưng thường đi từ Ngô văn năm ra TĐT nên thường gặp ngay các xxx bắt 2b ko xi nhan từ TDT và ngô văn năm về bạch đằng.

Hạng D
30/9/10
1.166
339
83
dawmgoodman ® nói:
maylangthang nói:
dawmgoodman ® nói:
Đâu có ai nói xi nhan trên đường cong đâu bác.

Các link đều là những trường hợp ngã 3, ngã 4 nhưng chỉ có 1 hướng đi duy nhất. Thực chất cũng như khúc 3 Son này mà thôi. Vì lý lẽ đưa ra là có sự chuyển hướng và phải có xi nhan để báo hiệu.

Hãy đọc và suy nghĩ 1 cách khách quan nhất.
Chỉ có 1 hướng đi duy nhất nhưng là ngã ba hoặc gặp đường 1 chiều thì khác hoàn toàn với việc chỉ có 1 đường kg có ngã ba nào và là d0oa5n cong thôi ,ý em nói 3 ví dụ của bác là hoàn toàn khác với trường hợp này.