Hạng B2
9/10/15
285
214
43
49
Em là tài xế k phải bán bh bác ơi, cứ có sao khai vậy, em có khai bị xe khác tômg vào và nó chạy mất , bh vẫn bồi thường bt mà. E xài bh gần cả chục năm rồi.
nó đụng và chạy mất bác phải có đơn cớ và xác nhận của CA, sau khi không truy tìm được thì BH mới đền, và chờ bắt được người gây ra tai nạn thì sẽ bồi thường lại cho BH.
Chờ lâu nên ra vấn đề khai và qua lại với BH để được đền, thì trên đây đã có 1 topic về 1 XXX sỉn lái xe rớt sông rồi nhờ người khác nhận lái để được BH đền, sau 1 tg rất lâu vẫn bị lộ ra và truy cứu lại, dĩ nhiên ai càng có địa vị càng bị ảnh hưởng . Ai bình thường thì coi như phải dính đến pháp luật, bị XXX mời lên mời xuống, hay tạm giữ điều tra ... thì còn khổ hơn nữa.

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
nó đụng và chạy mất bác phải có đơn cớ và xác nhận của CA, sau khi không truy tìm được thì BH mới đền, và chờ bắt được người gây ra tai nạn thì sẽ bồi thường lại cho BH.
Chờ lâu nên ra vấn đề khai và qua lại với BH để được đền, thì trên đây đã có 1 topic về 1 XXX sỉn lái xe rớt sông rồi nhờ người khác nhận lái để được BH đền, sau 1 tg rất lâu vẫn bị lộ ra và truy cứu lại, dĩ nhiên ai càng có địa vị càng bị ảnh hưởng . Ai bình thường thì coi như phải dính đến pháp luật, bị XXX mời lên mời xuống, hay tạm giữ điều tra ... thì còn khổ hơn nữa.
Khổ quá em có sao khai vật thiệt mà, đâu có dưới 10tr một lần thì tội gì gian lận hả bác

• Like
Reactions: nta139
Hạng B2
9/10/15
285
214
43
49
bác bán bảo hiểm và lên đâu hù ae !?!?
bác làm em sợ rồi đó... ha ha.... =)) =)) =))
ủa bác bán BH hả, đi làm BH có nghĩa là bác mua BH rồi xe hư mang xe đi làm quaBH đó. Ha ha ...
Vấn đề là gắn cản sau là không sai và an toàn, giúp tránh đụng tới BH vì ở VN xe máy đụng đít sau 4B là bình thường, mà các lỗi đụng phía sau là ngoài phạm vi bồi thường của BH.
Vậy khi dk xe vẫn để cản sau, chỗ nào không dk thì kiện nó tới bến, không vì mấy đứa tào lao này mà phải tháo cản sau, để sau này sai hơn khi phạm tội trục lợi bảo hiểm.

Hạng B2
9/10/15
285
214
43
49
Khổ quá em có sao khai vật thiệt mà, đâu có dưới 10tr một lần thì tội gì gian lận hả bác
500K là đủ zô ấp nằm rồi nha, nếu đã ....thì chuẩn bị tinh thần trước đi.

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
500K là đủ zô ấp nằm rồi nha, nếu đã ....thì chuẩn bị tinh thần trước đi.
Bác đùa hay dọa con nit vậy bác? Mà cái luận điệu xe khác đâm vào mình thì bh k đền là quá lạc hậu rồi bác ơi, hay là lâu nay bác k mua bh vc cho xe nên k rành.

Hạng B2
23/2/09
316
13
18
VN
Hôm qua xe innova nhà tôi chở người già đi khám bệnh đi qua khu vực sân bay TSN bị bọn sâu gặm tiền bắt phạt gắn cản sau. bọn nó hét phạt 7,5tr giam bằng lái 2 tháng làm anh tài hết hồn.
Sau khi năn nỉ vì dân tỉnh lên sg nó đòi gía 3,5tr để sâu nuốt (gặm không nhiều thế nhỉ). Nẳn nỉ mãi còn 2,5tr.
Đúng là bọn sâu CSGT đáng chết.

Hạng D
15/7/13
1.045
598
113
Hôm qua xe innova nhà tôi chở người già đi khám bệnh đi qua khu vực sân bay TSN bị bọn sâu gặm tiền bắt phạt gắn cản sau. bọn nó hét phạt 7,5tr giam bằng lái 2 tháng làm anh tài hết hồn.
Sau khi năn nỉ vì dân tỉnh lên sg nó đòi gía 3,5tr để sâu nuốt (gặm không nhiều thế nhỉ). Nẳn nỉ mãi còn 2,5tr.
không có lỗi phạt gắn cản sau đâu bác, sao bác không để nó lập BB thử xme nó ghi lỗi gì? nếu có phạt thì cũng không đến 2.5tr, bác bị nó hù rồi.

vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113

Giờ cho đóng phạt qua bưu điện rồi bác, nên cứ yêu cầu nó ghi biên bản.
XXX nó đánh tâm lý ở tỉnh nên ngại quay lại nộp phạt nên nó làm giá đó :(

Hạng D
15/6/11
4.619
810
113
41
Đúng là bọn xxx khốn nạn. Xe chở hàng cồng kềnh, chạy nhan nhản gây nguy hiểm thì ngó lơ.