Hạng B2
8/4/09
327
556
93
Đúng là bọn xxx khốn nạn. Xe chở hàng cồng kềnh, chạy nhan nhản gây nguy hiểm thì ngó lơ.

Cũng chả nên chửi tụi nó nhiều làm gì bác ơi, nó bị chửi chắc đầy tai rồi :) các bái tài về luật cũng lơ mơ gặp ngoại tỉnh nên bị tụi nó vặt.

Các loại chổ đồ cồng kềnh, xe tự chế, chở tôn, chở đá, loại có thể gây nguy hiểm cho mọi người thì tụi nó đang ở đáy xã hội thì rất an toàn, xxx lúc nào cũng giả bộ ngó lơ hoặc ko bao giờ bị xxx thôi vào, vì có đếch bánh mì và tốn thời giờ

Nhưng chỉ cần một anh đi xe tay ga xịn hay một anh 4b nào đấy mà lỗi đó chỉ cần nhắc nhở thôi ! thì xác định là chỉ có bánh mì trao tay !

Hạng D
10/12/13
2.510
6.197
113
Hôm qua xe innova nhà tôi chở người già đi khám bệnh đi qua khu vực sân bay TSN bị bọn sâu gặm tiền bắt phạt gắn cản sau. bọn nó hét phạt 7,5tr giam bằng lái 2 tháng làm anh tài hết hồn.
Sau khi năn nỉ vì dân tỉnh lên sg nó đòi gía 3,5tr để sâu nuốt (gặm không nhiều thế nhỉ). Nẳn nỉ mãi còn 2,5tr.
Đúng là bọn sâu CSGT đáng chết.

Ghê vậy bác.

Em gắn giá nóc cũng bị tóm nữa kìa.

Xe em giờ trụi lủi:3dnhacnon:

• Like
Reactions: samuraijack
Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Thật ra khi đăng kiem hình chụp xe k có cảng, mà mình gắn thêm thì có bị phạt vì thay đổi cấu trúc xe k các bác????

Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
Gắn thêm mà trong đk kg chụp hình thì nó làm khó mình là đúng rồi bác ơi.
-------------------------------------------------------------

:3dcuoi: mà khi trong hình đăng kiểm có cản, bác tháo ra là cũng bị chụp mũ là tự ý thay đổi kết cấu xe

• Like
Reactions: nta139
Hạng B1
21/5/16
75
130
33
52
Hic, Nghe mọi người nói vụ tháo cản làm mình cũng lo. Mình đã hì hụi tháo cái cản xe mình rồi ( xe Kia Morning, đời 2011, Anh Hải lắp ).
Mình chỉ tháo được cái cản, còn 2 thanh sắt nối vào sườn xe thì không biết tháo. Ngó thấy có 2 con ốc 19 bắt vào thanh sắt hộp, rờ tay bên trong thấy có con tán, nhưng không có đường để nhét chìa khóa vào bên trong
Mọi người cho hỏi cứ thế vặn ra, hay phải kềm con tán trong.
Sẵn hỏi luôn cách tháo giá nóc, tháo ra rồi nó có mấy cái lỗ thì làm sao bịt lại
hic

Hạng B2
5/10/15
112
96
28
Hic, Nghe mọi người nói vụ tháo cản làm mình cũng lo. Mình đã hì hụi tháo cái cản xe mình rồi ( xe Kia Morning, đời 2011, Anh Hải lắp ).
Mình chỉ tháo được cái cản, còn 2 thanh sắt nối vào sườn xe thì không biết tháo. Ngó thấy có 2 con ốc 19 bắt vào thanh sắt hộp, rờ tay bên trong thấy có con tán, nhưng không có đường để nhét chìa khóa vào bên trong
Sẵn hỏi luôn cách tháo giá nóc, tháo ra rồi nó có mấy cái lỗ thì làm sao bịt lại
hic
Tán bên trong nó thường hàn với 1 thanh sắt để khi vặn không bi xoay rồi nên cứ vặn ở ngoài thôi.

Hạng F
16/7/15
6.302
25.254
113
hic
tháo vô tư anh ơi; cái con ốc bên trong được hàn cứng vào gầm xe :) ở nhà xe không được nâng lên nên tháo hơi cực chút...

Hạng D
25/12/12
1.476
13.450
133
Tp.HCM
không có lỗi phạt gắn cản sau đâu bác, sao bác không để nó lập BB thử xme nó ghi lỗi gì? nếu có phạt thì cũng không đến 2.5tr, bác bị nó hù rồi.
K phạt lỗi gắn cản sau thiệt k bác?bữa giờ nghe ae tài xế đồn bắt cản xe dữ lắm !

• Like
Reactions: mt20us
Hạng B2
23/6/11
103
132
43
Phạt đúng rồi bác, phạt cái tội ko hiểu biết, cứ làm đúng luật trước đã rồi tính tiếp